มหัศจรรย์การเดินทาง (Wonder Journey)
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
มหัศจรรย์การเดินทาง (Wonder Journey)

แหล่งพูดคุยของ กลุ่มแฟนมหัศจรรย์การเดินทาง

บ้านบ้าน  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง

Go down 
smudgel2
gunnerQgu
teeclub
matee00
Loki
Chamlong
oekza101
phoenixkai
12 posters
ผู้ตั้งข้อความ
phoenixkai
หัวหน้ากองร้อย
phoenixkai

การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง   การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง EmptyTue Apr 26, 2011 7:56 am

วงจักรตายเกิด
+_____________________+

ประโยชน์ของมันคือ
----------------------- -
สามารถทำให้ " ทารก " ปรับเปลี่ยนความสามารถ /สุ่มความสามารถไหม่ /ดาวสูงสุดข้อจำกัดต่าง/ สุ่มค่าไหวพริบเรียนสกิลได้มาก-น้อย / สุ่มค่าพลังผีมีส่วนในการเติบโตและพลังทั้งหมด และสามารถทำให้ ทารก กลายเป็น ทารกเปลี่ยนแปลง ซึ่งความสามารถจะเพิ่มขึ้นกว่าตอนเป็นทารก

ข้อแตกต่างระหว่างการใช้วงจักรตายเกิด

การเลือกข้อ 1
-- คือการลบล้างความสามารถและสกิลทั้งหมดที่เคยเรียนรู้ให้สุ่มค่าไหม่ทั้งหมด โดยการกลับไปเป็น Lv1. [ สามารถสุ่มค่าต่างๆไหม่ดีมากขึ้น ]

การเลือกข้อ 2
-- ไม่ลบล้างค่าเดิม ไม่ลบล้างสกิลที่เรียนมา ไม่ลบล้าง lv แต่จะปรับดาว และพลังผีเพิ่มขึ้นเพียงเล็กน้อยจากเดิม

คำถาม : เลือกอันไหนจึงจะเป็นทารกเปลี่ยนแปลง?
ตอบ: ไม่ว่าจะเลือกข้อ 1 หรือ 2 มันก็สามารถเป็นทารกเปลี่ยนแปลงได้ทั้งหมด

คำถาม : จะรู้ได้อย่างไรว่าเปลี่ยนแปลงหรือยัง?
ตอบ : เมื่อเป็นทารกเปลี่ยนแปลง จะไม่สามารถใช้วงจักรตายเกิดได้อีก
[ชื่อจากทารก จะเป็น ทารกเปลี่ยนแแปลในทันที]

**********************************************************************************************************************
*ข้อมูลเสริม
=======================
*ข้อมูลพิเศษ

คำถาม : หลังจากเป็นทารกเปลี่ยนแปลงแล้ว ค่าความสามารถยังไม่เป็นที่พอใจ อยากได้ค่าพลังผีและความสามารถเยอะๆไหม่จะทำยังไง ???

ตอบ : ใช้ยาปรินิพพาน

ประโยชน์ของ ยาปรินืพพาน
แน่นอนครับ สามารถใช้เพิ่มหางของจิ้งจอกที่แถมมาได้ และยังสมารถใช้ประโยชน์ให้กับทารกเปลี่ยนแปลงทุกชนิดได้ด้วย

การใช้งาน
เลือกใช้ไ้ด้ที่ :: น้ำเต้าจื่อจิน เมนูการหลอมรวมที่ 3

ข้อแตกต่างระหว่างการใช้ยาปรินืพพาน [ เหมือนกับที่เคยใช้วงจกรตายเกิดครับ ]

-- คือการลบล้างความสามารถและสกิลทั้งหมดที่เคยเรียนรู้ให้สุ่มค่าไหม่ทั้งหมด โดยการกลับไปเป็น Lv1. [ สามารถสุ่มค่าต่างๆไหม่ดีมากขึ้น ]
เช่น
-พลังผี, มีส่วนในอัตราการเติบโต และพลังทั้งหมด ถ้าอยากให้ดีพลังผีมากกว่า 5000+ สัตว์เลี้ยงจะได้เกรดพลังรวมๆที่ดีมาก
-สุ่มดาวสูงสุด, : ยิ่งดาวสูงสุดมาก ยิ่งแข็งแกร่งมาก
-ไหวพริบเรียนสกิล จะเรียนได้ไวขึ้นมากน้อยแค่ไหน : คำแนะนำ ไหวพริบเรียนสกิลควรมีมากกว่า 70ขึ้นไปในช่วง lv1 สูงสุด 100 แต้ม

ข้อแนะนำ :การสุ่มค่าไม่มีผลกับ Lv ปัจจุบัน ท่านสามารถสุ่มได้ค่าดีๆของทารก ตั้งแต่สัตว์เลี้ยง lv1 เลยครับ มากน้อยใช้เยอะพอสมควรแล้วแต่ดวง

การเลือกข้อที่ 2
-- ไม่ลบล้างค่าเดิม ไม่ลบล้างสกิลที่เรียนมา ไม่ลบล้าง lv แต่จะปรับดาว และพลังผีเพิ่มขึ้นเพียงเล็กน้อยจากเดิม
คำเตือน : อาจเกิดความเสียหาย ดาวลด พลังผีลด และค่าความเข้าใจติดลบ [ เมื่อพลังผีเกิน 5 พันไม่แนะนำให้ใช้ อาจจะทำลายความสามารถให้เน่าได้ ]
แนวทางแก้ไข : ใช้สุ่มไหม่โดยเลือกข้อแรก

การเลือกข้อที่ 3
-- อันนี้เขาอธิบายไว้ชัดเจนแล้วครับ

เพิ่มเติมให้นะครับ
--------------------
-------------------
ทดสอบมาแล้วโดยตัวผมเอง

อันที่3.การรีสกิล&สเตตัสของสัตเลี้ยง

** กลับไปเป็นทารกเปลีย่นแปลง Lv1 โดยไม่ได้เปลี่ยนแปลงค่าใดๆทั้งสิ้นครับ
มันคือการรี LV นั่นเอง
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

การใช้ยายาปรินิพพานครับ ดำเนินการที่น้ำเต้า

การใชงานอ่านในบทความในหัวข้อ บทความเสริม ด้านบนครับผม

-------------------------------------------------------------------------------------

ปีศาจจิ้งจอก ที่ Lv 1 ถ้ามีไหวพริบ 100 กำลังผีสัก 4800+ ก็ดูดีแล้วครับ
เน้น กำลังไปอย่างเดียวเลย ส่วนดาวกำลังนั้น ควรสุ่มให้มีค่าดาวสูงสุดที่ 1ดาวสมบูณร์

แต่กว่าจะสุ่มได้นั้นก็ใช้ยาปรินิพพานเปลืองมากๆครับ

---------------
แนวทางการสุ่มของผม

สัตว์เลี้ยงของผม : ทารกเปลี่ยนแปลง :โตวโตว
กำลังแฝงสูงสุด : ค่ากำลัง

ได้โจทย์มาคือ ดาวค่ากำลังเยอะที่สุด
-----------------------------------------

/1. ขั้นตอนแรกคือตั้งเป้าหมาย : ผมจะต้องสุ่มให้ได้ค่า ดาวกำลัง เยอะที่สุด

- ผมใช้ยาปรินิพพานสุ่มหาค่ากำลัง สุ่มโดยการเลือกวิธีที่ 1.
* ผมสุ่มนานมากกว่าจะติด ดาวสมบูณร์ 6 ดาว [ถ้ากรณีของปีศาจจิ้งจอก 1ดาวกำลังสมบูณ์ ถือว่าเยอะแล้ว]

- เมื่อได้ค่า ดาวกำลัง สูงสุด ค่าพลังผีที่ได้มาตอน Lv1 คือ ประมาณ 5300 เลยล่ะครับ อันนี้ไม่ต้องไปแตะต้องอะไรอีกแล้ว

/2. การปรับและเตรียมพร้อมค่าอื่นๆ

- เมื่อสุ่มดาวได้ตามต้องการแล้ว ไปดูที่ไหวพริบว่าเป็นเท่าไหร่ สมมุติค่าไหวพริบ 80 แต่ไม่พอใจอยากได้ไหวพริบเต็มพิกัดนั่นคือ 100
ท่านสามารถให้สัตว์เลี้ยงกินจิตวิญญาณ แล้วนำไปอัพเกรดค่าไหวพริบได้เลย อัพ 1ครั้ง ประมาณ 400จิตวิญญาณ ขึ้นให้ 10หน่วยค่าไหวพริบ

/3. เมื่ออัพเกรดสัตว์เลี้ยงเจ้าปัญหาของเราเสร็จ จนพอใจแล้ว ก็ทำการเก็บ Lv ได้เลย

- ซึ่งตอนนี้ ค่าไหวพริบ 100 และ Lv 1 ตรงนี้ขอบอกว่าเรียนสกิลได้ไวมาก แค่เพียงประมาณ Lv 10 ก้ได้รับค่าความเข้าใจไว้เรียนสกิลเป็นพัแล้วครับ

////////////////////////////////////////////////////////////////////
ขอให้โชคดีครับ

เครดิตโดยคุณ Aam Ren
https://www.facebook.com/topic.php?uid=188311044537428&topic=1167

ขออภัยหากเรียบเรียงมาไม่เรียบร้อยนะคะ
phoenixkai
ขึ้นไปข้างบน Go down
oekza101
Moderators
Moderators
oekza101

การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง   การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง EmptyTue Apr 26, 2011 11:18 am

ขอเพิ่มเติมนะครับ

หลังจากที่กดใช้ยาปรินิพพานเพื่อเพิ่มดาว แต่อีกแบบคือ การเพิ่มหาง... การเพิ่มหางก็เพิ่มหลอดดาวได้เช่นกันครับ เช่นตัวอย่างในรูป

การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง Vqi04

การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง 9u9l3
Chamlong
Moderators
Moderators
Chamlong

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง   การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง EmptyTue Apr 26, 2011 5:26 pm

ขอบคุณสำหรับความรู้มากครับ

ผมมั่วอยูี่่ตั้งนาน
Loki
กองกำลังหน้าใหม่

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง   การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง EmptyTue Apr 26, 2011 8:45 pm

การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง 50f797e

แล้วขนาดนี้ต้องทำเช่นไรครับ ตอนนี้เหลือ -1xxx แย่เลย
matee00
Moderators
Moderators
matee00

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง   การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง EmptyWed Apr 27, 2011 9:24 am

Loki พิมพ์ว่า:
การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง 50f797e

แล้วขนาดนี้ต้องทำเช่นไรครับ ตอนนี้เหลือ -1xxx แย่เลย

ทำใจ ไม่งั้นก็รีไปเวล1 ดันหวังใช้ยาโดยเลือกข้อสองเอง
teeclub

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง   การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง EmptyWed Apr 27, 2011 12:50 pm

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ไช้กรงจักรตายเกิด เลือกข้อ1 ทุกอย่างรีไหม่หมด
ค่าผี 3970 (ไหวพริบดูอันไหนอะ) ไช่อันข้างๆกับที่เขียวเผ่า ปะครับ อันนั้น16

ควรจะไช้กรงจักรตายเกิดรีอีกรอบ หรือยังไงดีครับ แนะนำทีครับ เล่นจิ้งจอก
----------------

คือไม่รู้จะไปยังไงต่อดีครับ
oekza101
Moderators
Moderators
oekza101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง   การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง EmptyWed Apr 27, 2011 1:53 pm

matee00 พิมพ์ว่า:

ทำใจ ไม่งั้นก็รีไปเวล1 ดันหวังใช้ยาโดยเลือกข้อสองเอง

แนะนำว่าทำใจ...ให้ใช้ยารีไปเก็บเลเวลใหม่ เลย

หรือ... ถ้ามีตังเยอะ ก็ ซื้อมาสุ่มต่อเอาฮ่า แต่โอกาศติดลบดูเหมือนจะเยอะกว่า
Loki

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง   การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง EmptyWed Apr 27, 2011 4:49 pm

oekza101 พิมพ์ว่า:
matee00 พิมพ์ว่า:

แนะนำว่าทำใจ...ให้ใช้ยารีไปเก็บเลเวลใหม่ เลย

หรือ... ถ้ามีตังเยอะ ก็ ซื้อมาสุ่มต่อเอาฮ่า แต่โอกาศติดลบดูเหมือนจะเยอะกว่า

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากครับ
phoenixkai
phoenixkai

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง   การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง EmptyFri Apr 29, 2011 5:59 pm

เราก็ติดลบช่วงหนึ่งเลยรึใหม่หายเลย ไปอยู่ 500 เหมือนเดิม

ถ้าติดลบมาก ไม่แน่ใจ จาก -2000 เหลือ -1500 อะไรเทือกยังไม่เจอ.....โดยเลือกข้อ 1

ไม่แน่ใจ เพิ่งเจอ- -*
oekza101
Moderators
Moderators
oekza101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง   การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง EmptySat Apr 30, 2011 4:12 am

phoenixkai พิมพ์ว่า:
เราก็ติดลบช่วงหนึ่งเลยรึใหม่หายเลย ไปอยู่ 500 เหมือนเดิม

ถ้าติดลบมาก ไม่แน่ใจ จาก -2000 เหลือ -1500 อะไรเทือกยังไม่เจอ.....โดยเลือกข้อ 1

ไม่แน่ใจ เพิ่งเจอ- -*

เลือกข้อแรก มันจะรีเลเวล และปรับค่าอัพสกิลมาที่ค่ามาตรฐาน..

แต่ถ้าเลือกข้อสองนี้โดนแน่ๆ น้อยลง หรือ ติดลบแน่ๆ ฮ่าๆ แนะนำว่า อัพสกิลเสริมครบสี่สกิล ค่อยสุ่มข้อนี้ครับ..เพราะจะน้อยหรือติดลบก็ช่างหัวมัน
เพราะไม่ได้ใช้แล้วนิ สกิลครบหละ
gunnerQgu

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง   การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง EmptyTue May 03, 2011 9:03 pm

ขอถามหน่อยครับ

การใช้วงจักรตายเกิดครบ15 ครั้งนี้ ติดชัวเหรอครับ จะได้ทารกแปลียนแปลง เลยเหรอ

แล้วเราใช้ยานิพพาน เท่าไรอะครับ
oekza101
Moderators
Moderators
oekza101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง   การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง EmptyWed May 04, 2011 5:53 am

gunnerQgu พิมพ์ว่า:
ขอถามหน่อยครับ

การใช้วงจักรตายเกิดครบ15 ครั้งนี้ ติดชัวเหรอครับ จะได้ทารกแปลียนแปลง เลยเหรอ

แล้วเราใช้ยานิพพาน เท่าไรอะครับ

1จ๊ะ
2ยานิพพานใช้ได้ตอน ทารกเปลี่ยนแปลงเท่านั้น
smudgel2

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง   การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง EmptyWed May 04, 2011 5:40 pm

ผมใช้วงจักรตายเกิด แล้วได้ดังนี้
เลือกข้อ 1 จาก ไหวพริบ 92 เหลือ 65
ใช้ครั้งที่ 2 จาก ไหวพริบ 65 เหลือ 62
ใช้ครั้งที่ 3 จาก ไหวพริบ 65 เหลือ 1
ใช้ครั้งที่ 4 จาก ไหวพริบ 65 เหลือ 2

ตอนนี้ให้น้องหมากินไปเรียบร้อยแล้ว

oekza101
Moderators
Moderators
oekza101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง   การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง EmptyWed May 04, 2011 11:35 pm

smudgel2 พิมพ์ว่า:
ผมใช้วงจักรตายเกิด แล้วได้ดังนี้
เลือกข้อ 1 จาก ไหวพริบ 92 เหลือ 65
ใช้ครั้งที่ 2 จาก ไหวพริบ 65 เหลือ 62
ใช้ครั้งที่ 3 จาก ไหวพริบ 65 เหลือ 1
ใช้ครั้งที่ 4 จาก ไหวพริบ 65 เหลือ 2

ตอนนี้ให้น้องหมากินไปเรียบร้อยแล้ว

ผมก็เหลือ 2 ตรัสรู้ ติดลบพันกว่าๆ ฮ่าๆ Noob
Aam Ren
Aam Ren

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง   การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง EmptySun May 08, 2011 9:00 am

clown clown clown
Admin
Administrators
Administrators
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง   การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง EmptySun May 08, 2011 9:36 am

Aam Ren พิมพ์ว่า:

เครดิต ปรากฏตัวแย้ว cheers cheers cheers
https://wonderjourney.thai-forum.net
peace___
peace___

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง   การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง EmptySun May 08, 2011 10:46 am

phoenixkai พิมพ์ว่า:
วงจักรตายเกิด
+_____________________+

ประโยชน์ของมันคือ
----------------------- -
สามารถทำให้ " ทารก " ปรับเปลี่ยนความสามารถ /สุ่มความสามารถไหม่ /ดาวสูงสุดข้อจำกัดต่าง/ สุ่มค่าไหวพริบเรียนสกิลได้มาก-น้อย / สุ่มค่าพลังผีมีส่วนในการเติบโตและพลังทั้งหมด และสามารถทำให้ ทารก กลายเป็น ทารกเปลี่ยนแปลง ซึ่งความสามารถจะเพิ่มขึ้นกว่าตอนเป็นทารก

ข้อแตกต่างระหว่างการใช้วงจักรตายเกิด

การเลือกข้อ 2

คำถาม : เลือกอันไหนจึงจะเป็นทารกเปลี่ยนแปลง?
ตอบ: ไม่ว่าจะเลือกข้อ 1 หรือ 2 มันก็สามารถเป็นทารกเปลี่ยนแปลงได้ทั้งหมด

คำถาม : จะรู้ได้อย่างไรว่าเปลี่ยนแปลงหรือยัง?
ตอบ : เมื่อเป็นทารกเปลี่ยนแปลง จะไม่สามารถใช้วงจักรตายเกิดได้อีก
[ชื่อจากทารก จะเป็น ทารกเปลี่ยนแแปลในทันที]

**********************************************************************************************************************
*ข้อมูลเสริม
*ข้อมูลพิเศษ

คำถาม : หลังจากเป็นทารกเปลี่ยนแปลงแล้ว ค่าความสามารถยังไม่เป็นที่พอใจ อยากได้ค่าพลังผีและความสามารถเยอะๆไหม่จะทำยังไง ???

ตอบ : ใช้ยาปรินิพพาน

ประโยชน์ของ ยาปรินืพพาน
แน่นอนครับ สามารถใช้เพิ่มหางของจิ้งจอกที่แถมมาได้ และยังสมารถใช้ประโยชน์ให้กับทารกเปลี่ยนแปลงทุกชนิดได้ด้วย

การใช้งาน
เลือกใช้ไ้ด้ที่ :: น้ำเต้าจื่อจิน เมนูการหลอมรวมที่ 3

ข้อแตกต่างระหว่างการใช้ยาปรินืพพาน [ เหมือนกับที่เคยใช้วงจกรตายเกิดครับ ]

เช่น
-พลังผี, มีส่วนในอัตราการเติบโต และพลังทั้งหมด ถ้าอยากให้ดีพลังผีมากกว่า 5000+ สัตว์เลี้ยงจะได้เกรดพลังรวมๆที่ดีมาก
-สุ่มดาวสูงสุด, : ยิ่งดาวสูงสุดมาก ยิ่งแข็งแกร่งมาก
-ไหวพริบเรียนสกิล จะเรียนได้ไวขึ้นมากน้อยแค่ไหน : คำแนะนำ ไหวพริบเรียนสกิลควรมีมากกว่า 70ขึ้นไปในช่วง lv1 สูงสุด 100 แต้ม

ข้อแนะนำ :การสุ่มค่าไม่มีผลกับ Lv ปัจจุบัน ท่านสามารถสุ่มได้ค่าดีๆของทารก ตั้งแต่สัตว์เลี้ยง lv1 เลยครับ มากน้อยใช้เยอะพอสมควรแล้วแต่ดวง

การเลือกข้อที่ 2
คำเตือน : อาจเกิดความเสียหาย ดาวลด พลังผีลด และค่าความเข้าใจติดลบ [ เมื่อพลังผีเกิน 5 พันไม่แนะนำให้ใช้ อาจจะทำลายความสามารถให้เน่าได้ ]
แนวทางแก้ไข : ใช้สุ่มไหม่โดยเลือกข้อแรก

การเลือกข้อที่ 3
-- อันนี้เขาอธิบายไว้ชัดเจนแล้วครับ

เพิ่มเติมให้นะครับ
--------------------
-------------------
ทดสอบมาแล้วโดยตัวผมเอง

อันที่3.การรีสกิล&สเตตัสของสัตเลี้ยง

** กลับไปเป็นทารกเปลีย่นแปลง Lv1 โดยไม่ได้เปลี่ยนแปลงค่าใดๆทั้งสิ้นครับ
มันคือการรี LV นั่นเอง
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

การใช้ยายาปรินิพพานครับ ดำเนินการที่น้ำเต้า

การใชงานอ่านในบทความในหัวข้อ บทความเสริม ด้านบนครับผม

-------------------------------------------------------------------------------------

ปีศาจจิ้งจอก ที่ Lv 1 ถ้ามีไหวพริบ 100 กำลังผีสัก 4800+ ก็ดูดีแล้วครับ
เน้น กำลังไปอย่างเดียวเลย ส่วนดาวกำลังนั้น ควรสุ่มให้มีค่าดาวสูงสุดที่ 1ดาวสมบูณร์

แต่กว่าจะสุ่มได้นั้นก็ใช้ยาปรินิพพานเปลืองมากๆครับ

แนวทางการสุ่มของผม

สัตว์เลี้ยงของผม : ทารกเปลี่ยนแปลง :โตวโตว
กำลังแฝงสูงสุด : ค่ากำลัง

ได้โจทย์มาคือ ดาวค่ากำลังเยอะที่สุด
-----------------------------------------

/1. ขั้นตอนแรกคือตั้งเป้าหมาย : ผมจะต้องสุ่มให้ได้ค่า ดาวกำลัง เยอะที่สุด

- ผมใช้ยาปรินิพพานสุ่มหาค่ากำลัง สุ่มโดยการเลือกวิธีที่ 1.
* ผมสุ่มนานมากกว่าจะติด ดาวสมบูณร์ 6 ดาว [ถ้ากรณีของปีศาจจิ้งจอก 1ดาวกำลังสมบูณ์ ถือว่าเยอะแล้ว]

- เมื่อได้ค่า ดาวกำลัง สูงสุด ค่าพลังผีที่ได้มาตอน Lv1 คือ ประมาณ 5300 เลยล่ะครับ อันนี้ไม่ต้องไปแตะต้องอะไรอีกแล้ว

/2. การปรับและเตรียมพร้อมค่าอื่นๆ

- เมื่อสุ่มดาวได้ตามต้องการแล้ว ไปดูที่ไหวพริบว่าเป็นเท่าไหร่ สมมุติค่าไหวพริบ 80 แต่ไม่พอใจอยากได้ไหวพริบเต็มพิกัดนั่นคือ 100
ท่านสามารถให้สัตว์เลี้ยงกินจิตวิญญาณ แล้วนำไปอัพเกรดค่าไหวพริบได้เลย อัพ 1ครั้ง ประมาณ 400จิตวิญญาณ ขึ้นให้ 10หน่วยค่าไหวพริบ

/3. เมื่ออัพเกรดสัตว์เลี้ยงเจ้าปัญหาของเราเสร็จ จนพอใจแล้ว ก็ทำการเก็บ Lv ได้เลย

- ซึ่งตอนนี้ ค่าไหวพริบ 100 และ Lv 1 ตรงนี้ขอบอกว่าเรียนสกิลได้ไวมาก แค่เพียงประมาณ Lv 10 ก้ได้รับค่าความเข้าใจไว้เรียนสกิลเป็นพัแล้วครับ

////////////////////////////////////////////////////////////////////
ขอให้โชคดีครับ

เครดิตโดยคุณ Aam Ren
https://www.facebook.com/topic.php?uid=188311044537428&topic=1167

ขออภัยหากเรียบเรียงมาไม่เรียบร้อยนะคะ
phoenixkai

b]/1. ขั้นตอนแรกคือตั้งเป้าหมาย : ผมจะต้องสุ่มให้ได้ค่า ดาวกำลัง เยอะที่สุด[/b]

เรื่อง ยาปรินิพพาน ที่ใช้กระเปลี่ยนแปลง ในการสุ่มดาว ถ้าเปนตัวอื่นๆๆ แนะนำให้สุ่มเลยก็ได้ครับ อย่างโตวโตว สูงสุดที่6 ดาว แน่นอนครับ จะดูอีกเรื่องคือค่าเติบโตของโตโตว เต็มที่จะอยู่ที่ สมบูณร์ ไม่ขึ้นดาว แต่ ถ้าเปน จิ้งจอก อยู่ที่ระดับหาง ครับ 8หาง 1ดาว นี่คือสุด แต่ถ้า9หาง เกิน1ดาวแน่นอนครับไม่แน่ใจว่า3-4 ดาวสมบูณร์ เหนหลุดมาเต็มที่3ดาว แต่ของไต้หวัน มี4 ดาว

ค่าไหวพริบ100 ที่เลเวล1 -10 ที่ ได้1000+ เพราะว่า ตอนเวล1 มันได้มา500ก่อนแล้ว อันนี้บอกเผื่อไว้ เผื่อมีใครจะลองคำนวณ จา1ไป 50 หรือ60 จะได้ไม่ หักลบ จุดนี้ด้วยครับ

ส่วนยา วงจักรตายเกิด ใช้แล้วเพื่มแน่นอนครับ ตอนเปนทารก สเตตัสต่างๆๆเพราะมันมีลิมิตมันอยู่ แต่ค่าความเข้าใจจะเปนการสุ่ม แต่ ส่วนปรินิพพาน จะเปนการสุ่ม ลิมิตตามระดับสัตว์นั้นๆๆครับ
Aam Ren
Aam Ren

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง   การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง EmptyMon May 09, 2011 10:50 pm

Admin พิมพ์ว่า:
Aam Ren พิมพ์ว่า:

เครดิต ปรากฏตัวแย้ว cheers cheers cheers

ฝากเนื้อฝากตัวและหัวใจดวงน่อยๆด้วยครับ Surprised
thepthep

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง   การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง EmptyTue May 10, 2011 6:46 pm

https://2img.net/r/ihimg/photo/my-images/405/unledcz.jpg/

ของผมได้แบบนี้อะคับไม่ทราบว่าใช้ได้หรือยังไปเก็บเลเวลต่อได้เลยป่าว
ปล พอดีอัพรูปแล้วมันไม่ขึ้นอะคับ

การใช้วงจักรตายเกิด กับสัตว์เลี้ยง
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1