มหัศจรรย์การเดินทาง (Wonder Journey)
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
มหัศจรรย์การเดินทาง (Wonder Journey)

แหล่งพูดคุยของ กลุ่มแฟนมหัศจรรย์การเดินทาง

บ้านบ้าน  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน

Go down 
matee00
chaiyessir
Crow
aon22458974
morisk
Admin
10 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Administrators
Administrators
Admin

ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน   ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน EmptySat Apr 09, 2011 12:51 am

ถ้าคนคิดจะเล่นหมอ ต้องถามก่อนเลยครับอยากเป้นหมอแบบไหน
1.หมอซัพ(ตี้ตายหมดเรายืนได้ชิวๆ)
2.หมอซัพแบบ+ดาเมจ+เต่า
3.หมอซัพ+ดาเมจ+ไว
4.หมอซัพ+ไว(เน้นPVPกับทีมมากสุด)
แต่ละอย่างข้อดีข้อเวียต่างกันแต่ในแบบ1และ4คุณจะต้องพึ่งมาตี้และสัตว์เลี้ยงเป้นพอเศษ
ส่วนอัตราส่วนในการอัพนั้นมันมีมุมมองต่างกัน
-ไหวพริบลงเพื่อเน้นดาเมจ
-สุขภาพเน้นเพื่อการยืนเกมระยะยาว
-ทนทานเน้นการป้องกันเพราะถ้าอัพเลือดเยอะป้องกันต่ำก็ไม่ต่างกับมีเลือดหลายพันโดนตีหลายพัน
-ถูกเป้าหรือความไว อัพเพื่อให้เราได้ออกตัวก่อนกะคนค่อยข้างมีผลเพราะจะทำให้เรานำเกมสู้กะคนได้ง่าย ออกก่อน(เหมือนเราเดินเกมบุก) ออกหลัง(เหมือนเราเน้นเดินเกมรับ)
ส่วนตัวชอบแบบไหนไม่ผิดมันขึ้นอยุ่กับจุดประสงค์คนเล่นอย่างผมเล่นเอาขำๆ เพราะถ้าเล่นแนวนี้ผมเล่นTS2เลยดีกว่าไหม ตึ้บคนมันฟ่าเยอะ

เครดิต คุณ Chaiwoi SiryedSir
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://wonderjourney.thai-forum.net
morisk
Moderators
Moderators
morisk

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน   ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน EmptyWed Apr 20, 2011 12:14 pm

อยากเพิ่่่มเวทย์ เพราะไม่ค่อยพอใช้ตอนลง 81ทุกข์ ต้องฮิลคนในตี้ทุกตา อัพอันดีครับ

หลายว่าคนไม่รู้ว่าเพิ่มเลือดตัวเองยังไงตอนตีมอนในตี้
aon22458974
กองกำลังหน้าใหม่
aon22458974

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน   ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน EmptySat Apr 23, 2011 11:28 pm

วานผู้หวังดี !

ช่วยแนะนำการอัพ ของสาย พระ ให้หน่อยนะ คับ !

และช่วย แนะนำแนวทางการอัพสกิลหน่อย ! ถ้าจะให้ดี ขอแปบมีรูปให้ดูด้วยนะคับ study

ด้วยความเครพอย่างสูง! affraid
morisk
Moderators
Moderators
morisk

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน   ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน EmptySun Apr 24, 2011 1:39 pm

สกิลทั้งหมด ผมอัพตอนเวล 35

สกิลที่บัฟเพิ่มเลือด+เวทย์ ผมไม่เคยเห็นเวทย์เพิ่มขึ้นเลย

ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน -2-3
aon22458974
aon22458974

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน   ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน EmptySun Apr 24, 2011 4:14 pm

ขอบคุนมากคับบบ!
aon22458974
aon22458974

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน   ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน EmptySun Apr 24, 2011 4:21 pm

หมอ ถ้า ผมอัพ ทน+เปรียว จะดีป่ะคับ ถ้าไม่ดีแนะนำหน่อย! นะคับ Embarassed
Crow
Crow

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน   ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน EmptyTue Apr 26, 2011 8:43 pm

Admin พิมพ์ว่า:
[b]ถ้าคนคิดจะเล่นหมอ ต้องถามก่อนเลยครับอยากเป้นหมอแบบไหน
1.หมอซัพ(ตี้ตายหมดเรายืนได้ชิวๆ) อัพไหวพริบ 3 ทน 2
2.หมอซัพแบบ+ดาเมจ+เต่า = อัพไหวพริบ 4 ทน 1
3.หมอซัพ+ดาเมจ+ไว อัพไหวพริบ 4 เปรียว 1
4.หมอซัพ+ไว(เน้นPVPกับทีมมากสุด) ทน 3 เปรียว 2

ปล.น่าจะแบบนี้นะ ถ้าผิดช่วยกันแก้ไขนะ

เครดิต คุณ Chaiwoi SiryedSir
chaiyessir

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน   ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน EmptyThu Apr 28, 2011 11:31 am

อันนี้เป้นการอัพสคิลของผมนะครับในเลเวล51
ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน 93a72046
โดยจะเน้นแค่เอาสคิลทางผ่านแล้วเอา4สคิลหลักที่+สเตัสของหมอ
1.เวทมนจิตหลัก
2.บทสวดมหากรุณา เอาแค่ทางผ่านสคิล
3.หัวเหยีนเกง อัพยาวครับเพิ่มป้องกันกายให้ด้วย
4.เจ้าขมากรรมเกง อัพยาวเพิ่มป้องกันเวท
5.กิมกังเกง อัพไปเลยเพราะ+เวทโจมตี
6.ต้นกกข้ามแม่น้ำ ไม่อัพก็ได้เพราะเพิ่มแค่หลบหลีก(ไม่เคยหลบพ้น)
ตัวผมเล่นแนวเก็บมอนทำเควสไม่สนสุ้คนเท่าไหร่
เลยออกแนว ไหวพริบ 4 ทนทาน 1 สลับไหวพริบ 5 ครับ
ถึงจะตัวบางแต่ชดเชยกับการยิงแรงฮิลแรงแทน

แก้ไขล่าสุดโดย chaiyessir เมื่อ Thu Apr 28, 2011 6:33 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
matee00
Moderators
Moderators
matee00

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน   ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน EmptyThu Apr 28, 2011 11:45 am

chaiyessir พิมพ์ว่า:
อันนี้เป้นการอัพสคิลของผมนะครับในเลเวล51
โดยจะเน้นแค่เอาสคิลทางผ่านแล้วเอา4สคิลหลักที่+สเตัสของหมอ
2.บทสวดมหากรุณา เอาแค่ทางผ่านสคิล
3.หัวเหยีนเกง อัพยาวครับเพิ่มป้องกันกายให้ด้วย
4.เจ้าขมากรรมเกง อัพยาวเพิ่มป้องกันเวท
5.กิมกังเกง อัพไปเลยเพราะ+เวทโจมตี
6.ต้นกกข้ามแม่น้ำ ไม่อัพก็ได้เพราะเพิ่มแค่หลบหลีก(ไม่เคยหลบพ้น)
ตัวผมเล่นแนวเก็บมอนทำเควสไม่สนสุ้คนเท่าไหร่
เลยออกแนว ไหวพริบ 4 ทนทาน 1 สลับไหวพริบ 5 ครับ
ถึงจะตัวบางแต่ชดเชยกับการยิงแรงฮิลแรงแทน

ใกล้เคียงกัน แต่ผมเน้นอยู่นาน หน่วยสนับสนุนของแท้
ไหวพริบ3ทน2 สลับกับ ไหวพริบ2สุขภาพ1ทน2
อัพไปอัพมาเพลินนน มาดูอีกทีกุจะทนไปใน๋เนี่ย!!! หลังๆเปลี่ยนมาลง ไหวพริบ5 ชั่วคราว(ไม่ได้รีนะ)
Crow
Crow

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน   ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน EmptyThu Apr 28, 2011 11:19 pm

matee00 ภาพหายงับ
sasi
sasi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน   ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน EmptySun May 01, 2011 9:34 pm

Crow พิมพ์ว่า:
matee00 ภาพหายงับ

Uoload ให้ใหม่ได้ป่าววว อยากเห็น Rolling Eyes
antigear
Moderators
Moderators
antigear

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน   ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน EmptySun May 01, 2011 9:45 pm

matee00 พิมพ์ว่า:
chaiyessir พิมพ์ว่า:

ใกล้เคียงกัน แต่ผมเน้นอยู่นาน หน่วยสนับสนุนของแท้
ไหวพริบ3ทน2 สลับกับ ไหวพริบ2สุขภาพ1ทน2
อัพไปอัพมาเพลินนน มาดูอีกทีกุจะทนไปใน๋เนี่ย!!! หลังๆเปลี่ยนมาลง ไหวพริบ5 ชั่วคราว(ไม่ได้รีนะ)

ภาพยุไสหงิ Exclamation Exclamation Exclamation
Crow
Crow

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน   ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน EmptyMon May 02, 2011 4:50 pm

matee00 ขอภาพการอัพสกิลด้วยง๊าฟ
chaiyessir

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน   ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน EmptyMon May 02, 2011 9:42 pm

เป็นภาพเดียวกับของผมแหละครับเขาReplyมา
จริงๆสคิลหมดมันก้ต้องเรียนหมดแหละครับติดตรงที่ว่าหลังๆงบพอไหม
งบพอก็เรียนหมดอยุ่ดีแหละครับ ยกเว้นอันสุดท้าย
อย่าไปคิดว่าไม่เรียนอันนั้นอันนี้ ต้องคิดสะว่าเราเป็นหมอ
ถึงจะหมอบู้ หมอเถื่อน หมอแมะ หมออะไรก้ตาม สุดท้ายเราก้คือหมอครับ
peace___
peace___

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน   ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน EmptyWed May 04, 2011 10:10 am

เหมือนข้างบนครับ ต้องอัพหมดครับ อยู่ที่จะอัพไหนก่อนหลังลองดูระดับขั้นเอาครับ
สกิลพระส่วนใหญ่จะเปนซัพมากกว่า อยู่ที่step เราว่าจะออกสกิลไรก่อน ออกสกิลหลากหลายบ่อยๆๆจะรู้จังหวะกดใช้เองแหละ ที่สำคัญเลย กับพระคือสัตว์เลี้ยงครับถ้า เน้น pvp สำคัญมาก ลองเลือกสกิลที่คิดว่าเหมาะใส่อ่ะครับ ช่วยได้เยอะ ถึงจะสู้อาชีพอื่นไม่ค่อยไหวในด้าน1-1 แต่ถ้าเปนทีม หมอสำคัญมากครับ^ ^
matee00
Moderators
Moderators
matee00

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน   ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน EmptyWed May 04, 2011 10:19 am

peace___ พิมพ์ว่า:
เหมือนข้างบนครับ ต้องอัพหมดครับ อยู่ที่จะอัพไหนก่อนหลังลองดูระดับขั้นเอาครับ
สกิลพระส่วนใหญ่จะเปนซัพมากกว่า อยู่ที่step เราว่าจะออกสกิลไรก่อน ออกสกิลหลากหลายบ่อยๆๆจะรู้จังหวะกดใช้เองแหละ ที่สำคัญเลย กับพระคือสัตว์เลี้ยงครับถ้า เน้น pvp สำคัญมาก ลองเลือกสกิลที่คิดว่าเหมาะใส่อ่ะครับ ช่วยได้เยอะ ถึงจะสู้อาชีพอื่นไม่ค่อยไหวในด้าน1-1 แต่ถ้าเปนทีม หมอสำคัญมากครับ^ ^

ถูกต้องคับ พระสำคัญมาก ศึกชิงเหมือง 5-5 ผมนัดทั้งตีลงสกิลพระ ฮ่าๆๆๆ
เพราะพระเป็นตัวซัพที่น่าลำคาญมาก (ถึงฮิลไม่เท่าดาเมจที่โดนตี แต่จะเสียเวลาให้ฆ่าช้าลงทำไม)

สกิลหลักๆที่ผมเน้นอัพคือ จิตหลัก(บังคับอัพอยู่แล้ว) สกิลสายฮิล(ฮิลแรงตามเลเวลสกิล และไหวพริบ) และสกิลสายโจมตี(มีสกิลติดตัวเพิ่มโจมเวท)
แต่สายอื่นๆก็สำคัญเช่นกัน เช่น สกิลที่2 จะมีสกิลป้องกันเพื่อนหลายสกิลอยู่(เช่นทองแกร่ง และโล่วารี แต่เลือกใช้ไม่ดี ก็ไม่ช่วยอะไร) หรือสกิลที่3 เพิ่มพลังป้องกัน

แต่ถึงยังไง อัพทุกสกิลเต็มลิมิต ย่อมโหดอยู่แล้ว แต่เป็นแนวทางเมื่อยามที่เงินสำรองหมด ควรจะอัพสกิลอะไรก่อนดี!?
phoenixkai
หัวหน้ากองร้อย
หัวหน้ากองร้อย
phoenixkai

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน   ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน EmptyMon May 09, 2011 3:47 pm

กำลังหัดเล่นพระอยู่อ่า

ก่อนเป็นหมอต้องอ่าน
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1