มหัศจรรย์การเดินทาง (Wonder Journey)
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
มหัศจรรย์การเดินทาง (Wonder Journey)

แหล่งพูดคุยของ กลุ่มแฟนมหัศจรรย์การเดินทาง

บ้านบ้าน  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
mootoon
กองกำลังหน้าใหม่

การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyMon Apr 11, 2011 1:17 am

อยากรู้วิธีเพิ่มสกิลสัตว์ค่ะ มันไม่ยอมขึ้นให้เลย เท่าเดิมเลยอ่าค่ะ

มีวิธีไหนบ้าง ที่จะเพิ่มได้คะ
ขึ้นไปข้างบน Go down
vousoe
vousoe

การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyMon Apr 11, 2011 9:13 am

ต้องใช้แต้มตรัสรู้ 1000 แต้มในการสุ่มสกิลสัตว์เลี้ยงได้ 1 ครั้ง
ถ้าจำไม่ผิดที่อ่านมาแต้มตรัสรู้จะได้จากการอัพเลเวลนะครั้งละ 15 แต้มรึไงเนี่ยหละ Razz

การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ 72684842
matee00
Moderators
Moderators
matee00

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyMon Apr 11, 2011 11:11 am

ถ้าเข้าใจไม่ผิดนะ
แต้มตรัสรู้เพิ่มขึ้นเมื่อสัดอัพเลเวล และอัตราการเพิ่มขึ้นของแต้มตรัสรู้ของแต่ละคนจะไม่เท่ากัน
อัตราเพิ่มขึ้นของแต้มตรัสรู้ เพิ่มตามความเข้าใจ (ตัวเลขข้างบนแต้มตรัสรู้)
pietoona
หัวหน้ากองร้อย
pietoona

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyMon Apr 11, 2011 3:22 pm

เสริมอีกนิด....คือ การที่จะเรียนสกิล หรือก็คือ สะสมค่าตรัสรู้ครบ 1000

ขึ้นอยู่กับ ค่าไหวพริบของสัตว์เลี้ยงด้วย (ค่าที่อยู่ด้านบนของค่าตรัสรู้)
นี่เป็นหมาน้อยสุดเลิฟของผม
การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ Rdy11

matee00
Moderators
Moderators
matee00

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyMon Apr 11, 2011 4:54 pm

ไหวพริบ100 ทำได้ไงเนี่ย!!!
ขึ้นเวลละเท่าไหร่เนี่ย สกิลไวแหงๆ
Admin
Administrators
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyMon Apr 11, 2011 5:58 pm

pietoona พิมพ์ว่า:
เสริมอีกนิด....คือ การที่จะเรียนสกิล หรือก็คือ สะสมค่าตรัสรู้ครบ 1000

ขึ้นอยู่กับ ค่าไหวพริบของสัตว์เลี้ยงด้วย (ค่าที่อยู่ด้านบนของค่าตรัสรู้)
นี่เป็นหมาน้อยสุดเลิฟของผม
การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ Rdy11

pale อยากได้อ่าครับ
https://wonderjourney.thai-forum.net
mootoon

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyTue Apr 12, 2011 12:32 am

อ่า ขอบคุณมากๆๆค่ะ

แล้วค่าไหวพริบ จะเพิ่มยังไงอ่าค่ะ ??
matee00
Moderators
Moderators
matee00

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyTue Apr 12, 2011 9:00 am

ไหวพริบ100 สกิลไวโคตร!!! แต้มตรัสรู้ขึ้นเวลละ 67!!!
เด๋วเอารูปมาโช ^^
matee00
Moderators
Moderators
matee00

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyTue Apr 12, 2011 9:25 am

เหอๆๆๆ มาทำเควสจับกุม ดันเดินมาเจอทารกเปลี่ยนแปลงซะงั้น!!!
วิญญาณ300 อิ่มเรยยยยยย
pietoona
pietoona

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyTue Apr 12, 2011 11:08 am

สะสมวิญญาณปีศาจไว้เยอะ ๆ ครับ อาไว้เลื่อนระดับขั้นของสัตว์เลี้ยงอีก

ต้องใช้วิญญาณปีศาจอีก 1500

ผมหาเก็บสัตว์พวกทารก ทารกเปลี่ยนแปลง จนจะอ้วกละ...TT^TT
matee00
Moderators
Moderators
matee00

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyTue Apr 12, 2011 11:12 am

สะสมวิญญาณปีศาจไว้เยอะ ๆ ครับ อาไว้เลื่อนระดับขั้นของสัตว์เลี้ยงอีก

ต้องใช้วิญญาณปีศาจอีก 1500

ผมหาเก็บสัตว์พวกทารก ทารกเปลี่ยนแปลง จนจะอ้วกละ...TT^TT

เพิ่มระดับละมีผลไรบ้างอ่ะ ที่มันอธิบายคือ เพิ่มสเตตัสอย่างละ 5 เหรอ (หรือจำผิดหว่า อ่านเมื่อนานมาแล้ว)

ตอนนิเก็บวิญญาณอัพดาวอยู่ เหลืออีกเยอะเหมือนกัน เพิ่งรีหมาใหม่
หมา6หาง ทารกเปลี่ยนแปลง ค่าไหวพริบ100 ^^
pietoona
pietoona

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyTue Apr 12, 2011 11:15 am

ไม่รู้เหมือนกันครับว่าเป็นยังไง

แต่ผมกำลังจะลองอย่ครับ วิ่งไล่เก็บแต่ทารก เอามาเพิ่มอยู่

ถ้าทำแล้วได้ยังไง จะเอามาบอกครับ ^ ^

matee00
Moderators
Moderators
matee00

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyTue Apr 12, 2011 11:29 am

เดาว่า คงเข้าใจไม่ผิดนะ เพิ่มสเตตัสอย่างละ5
ไว้อัพระดับตอนหลังๆน่าจะดีกว่า เพราะใช้เยอะจิงๆ T^T
pietoona
pietoona

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyTue Apr 12, 2011 11:33 am

ซื่้อยาหวงอิน มาเปลี่ยนสัตว์ป่าให้เป็นทารกครับ

แต่จำไม่ได้แล้วว่า ยาหวงอินซื้อด้วยเงิน หรือ แต้ม...
(ซื้อได้กับชายอยู่แถวกลางเมือง จำไม่ได้แล้วชื่อว่าอะไร...)

ทำแบบนี้จะไวมาก
matee00
Moderators
Moderators
matee00

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyTue Apr 12, 2011 11:39 am

ซื่้อยาหวงอิน มาเปลี่ยนสัตว์ป่าให้เป็นทารกครับ

แต่จำไม่ได้แล้วว่า ยาหวงอินซื้อด้วยเงิน หรือ แต้ม...
(ซื้อได้กับชายอยู่แถวกลางเมือง จำไม่ได้แล้วชื่อว่าอะไร...)

ทำแบบนี้จะไวมาก

1000 แต้มจับผี เยอะนะ!!! ทำตั้ง20รอบได้อันนึง
ไปหาจับเองดีกว่า ไม่งั้นยอมเติมเงิน เอาที่จับทารก ทารกเปลี่ยนแปลงอัตโนมัติ หรือไม่ก้แลกเป็นค่าวิญญาณไปเรย
(ถ้าขยัน และไม่อยากเสียเงิน นั่งจ้องที่จอเอา ฮ่าๆๆๆ อันนี้ได้ ทารก2 ทารกเปลี่ยนแปลง1 มาละ)

หรือไม่ก้ทุกๆ3ชม. ไปร้านขายสัด เอาทารก เอานอดที่สุด มากิน ^^
pietoona
pietoona

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyTue Apr 12, 2011 11:42 am

ครับ....ตอนนี้ทำไงก็ได้ ทำทุกทาง

ให้ได้ 1500 เยอะมาก !!!
matee00
Moderators
Moderators
matee00

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyTue Apr 12, 2011 1:17 pm

ครับ....ตอนนี้ทำไงก็ได้ ทำทุกทาง

ให้ได้ 1500 เยอะมาก !!!

อยากไวไหม 12 ตำลึง = 100 ค่าผี
1500 ก้แค่ 180 ตำลึงเอง ^^
matee00
Moderators
Moderators
matee00

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyTue Apr 12, 2011 1:22 pm

นี่ไงๆๆ 6หาง ตัวปัจจุบันของเรา ^^
ดีใจโคตรๆ สกิลขึ้นไวมาก เวล 40 น่าจะได้3สกิล (รอเรียนรวดเดียว)

การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ 001qm
pietoona
pietoona

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyTue Apr 12, 2011 3:00 pm

matee00 พิมพ์ว่า:
นี่ไงๆๆ 6หาง ตัวปัจจุบันของเรา ^^
ดีใจโคตรๆ สกิลขึ้นไวมาก เวล 40 น่าจะได้3สกิล (รอเรียนรวดเดียว)

การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ 001qm

นี่ใช้จักรเวียนว่ายตายเกิด ไป 15 อันแล้วใช่ไหมครับ หรือว่า ยังไง บอกผมทีถึงเป็นหมา "ทารกเปลี่ยนแปลง"

เผื่ออยากทำบ้าง อิอิ เท่ดีครับ afro afro
matee00
Moderators
Moderators
matee00

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyTue Apr 12, 2011 3:22 pm

การใช้วงจักรยันเกิดตาย จะสุ่มที่จะทำให้ทารกเป็นทารกเปลี่ยนแปลงคับ
แต่หากใช้ถึง15ครั้งจะเกิดอะไรบ้างอย่าง (ไม่แน่ใจว่าจะติดทารกเปลี่ยนแปลงร้อยเปอเซ็นที่15ครั้ง หรืออาจะเกิดอะไรขึ้นก็ไม่ทราบ เพราะคำอธิบายมันแตกต่างกัน ที่ไอเท็มบอกจะเกิดการเปลี่ยนแปลง แต่ตอนใช้มันบอกจะเกิดภัยพิบัต)

ตัวนี้ใช้ไปประมาณ 6 อัน ละตามด้วยปรินิพพาน 2 อัน (ติดโง่ใช้ผิดไปอันนึง)
ใช้ยาปรินิพพานเพื่อรีใหม่อีกรอบให้คุณสมบัติดีขึ้น (ทารกเปลี่ยนแปลงใช้ยาปรินิพพาน, ทารกใช้วงจักร)
เอาให้ค่าไหวพริบเพิ่มขึ้น (ตอนเปลี่ยนแปลงติด ได้แค่11 เอง เลยแก้คุณสมบัติอีกที คราวนี้เป็น 80เศษๆ)
จากนั้นเพิ่มไหวพริบ ด้วยค่าวิญญาณอีก2ที (กด+หนึ่งครั้งได้10ไหวพริบ แต่ก้โคตรแพงเรย T^T)

พลาญเงินกันชัดๆหมาตัวนี้!!!

ลายละเอียดของต่างๆที่ใช้ ลองไปอ่านที่ผมเขียนไว้เรื่อง ยาหวนอิง วงจักร ปรินิพพาน
https://wonderjourney.thai-forum.net/t77-topic
pietoona
pietoona

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyTue Apr 12, 2011 3:53 pm

ผมลองไปแล้ว 15 อัน หมาหาย!!! เซงเป็ดเลยทีนี้

ได้ฤกษ์เลี้ยงสัตว์ตัวใหม่เลย affraid affraid
matee00
Moderators
Moderators
matee00

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyTue Apr 12, 2011 3:58 pm

ผมลองไปแล้ว 15 อัน หมาหาย!!! เซงเป็ดเลยทีนี้

ได้ฤกษ์เลี้ยงสัตว์ตัวใหม่เลย affraid affraid

จิงป่ะนั่น!!! 15 อันยังไม่ติดเรยเรอะ!!!
pietoona
pietoona

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyTue Apr 12, 2011 4:27 pm

จิงป่ะนั่น!!! 15 อันยังไม่ติดเรยเรอะ!!!

จริง ๆ ครับ...ผมกดไป 15 อันไม่ติด แถมหมาหายอีก

พอหันมาอ่านข้อความแว็บๆ (สามารถลบค่าการใช้จักรเวียนว่ายตายเกิด ได้โดยการใช้ยาหวนอิง)

เศร้าเลย!!
matee00
Moderators
Moderators
matee00

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyTue Apr 12, 2011 4:50 pm

ไม่มีคัยรุนินา ว่า15ครั้งจะเกิดไรขึ้น T^T
รุก้ตอนพบผู้มีประสบการ ฮ่าๆๆๆ
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ   การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ EmptyTue Apr 12, 2011 6:31 pm

โอ้ว สวดยอดจริงๆ ท่าน cheers
https://wonderjourney.thai-forum.net

การตรัสรู้สกิลของสัตว์ ต้องเพิ่มยังไงค่ะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1