มหัศจรรย์การเดินทาง (Wonder Journey)
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
มหัศจรรย์การเดินทาง (Wonder Journey)

แหล่งพูดคุยของ กลุ่มแฟนมหัศจรรย์การเดินทาง

บ้านบ้าน  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

[Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู

Go down 
pietoona
กล้วeทoด_sv.2
BeeBee
matee00
gunnii art'mom
Admin
cruzercruz
11 posters
ผู้ตั้งข้อความ
cruzercruz
กองกำลังหน้าใหม่
cruzercruz

[Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู   [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู EmptySat Apr 09, 2011 2:59 pm

ที่ต้องยกเฉพาะหมานั้น เพราะแทบจะเรียกได้ว่าเป็นมาสคอตของเกมนี้เลยทีเดียว แต่ที่โดดเด่นที่สุดก็คือ ในตอนนี้ มันดีกว่าสัตว์เลี้ยงตัวอื่นๆในเกมมากเลยทีเดียว(อาจจะยกเว้นพวกสัตว์เลี้ยงในระดับ 80+ นะครับ ตัวพวกนั้นก็เทพใช่ย่อย)

หมานั้น อย่างที่รู้ๆกันอยู่ว่า ค่าstatus ที่ให้มาตั้งแต่แรกนั้นจะเน้นไปทาง กำลัง/ความทนทาน แต่ถ้ายังปล่อยอัพไปแบบนั้น รับรองว่า หลังๆมันจะช่วยเราสู้ไปได้ไม่เท่าไหร่แน่นอน

คร่าวๆตอนนี้ ขอแยกสายของหมาให้เหมาะสมสำหรับสายการเล่นของอาชีพต่างๆแบบ Basic ก่อนนะครับ แบบ Advance นั้น ต้องอยู่ที่คุณๆนำไปประยุคใช้แล้วหละ

*** ข้อมูลในที่นี้ จะขอยกตัวอย่างหมาในระดับเลเวว 50 นะครับ

1. หมาสายตี(แหลก) สายนี้คนส่วนมากชอบอัพให้อยู่ที่ กำลัง4 ทนทาน1 [4:1] หรือ กำลัง5 [5:0] แน่นอนว่า หมาสายนี้คงหนีพวกสายตีไปไม่พ้นแน่นอน ไม่ว่าจะเป็นกระบี่ หรือดาบ เพราะสามารถช่วยทำดาเมจจากสกิลได้สูงพอสมควร ขอจำแนกข้อดีข้อเสียของสายนี้นะครับ

ข้อดี ของสาย [4:1]
1. ตีแรง ช่วยเก็บมอนคู่กับเจ้าของได้อย่างรวดเร็ว
2. ทนแรงอัดได้ในระดับหนึ่ง
ข้อเสีย ของสาย [4:1]
1. ตีเบากว่าสาย [5:0] อย่างเห็นได้ชัด
2. ตีธรรมดา วืดดดด กระจาย
3. การออกตัว ขอบอกว่าสายนี้ออกได้ช้ามากถึงมากที่สุด เพราะค่า ความไว ที่มีน้อยนิดนั่นเอง
4. หลบเขาแทบไม่พ้น *-* (โดนทุกดอกว่างั้น)

ข้อดี ของสาย [5:0]
1. ตีแรงมากถึงมากที่สุด
ข้อเสีย ของสาย [5:0]
1. โดนตีกลับแรงมาก
2. ตีธรรมดา วืดดดด กระจาย
3. การออกตัว ขอบอกว่าสายนี้ออกได้ช้ามากถึงมากที่สุด เพราะค่า ความไว ที่มีน้อยนิดนั่นเอง
4. หลบเขาแทบไม่พ้น *-* (โดนทุกดอกว่างั้น)

-------------------------------------------------------------------------------------------

2. หมา All จะขอแบ่งการอัพเป็นสายย่อยๆนะครับ

2.1. สาย กำลัง3 ทนทาน1 ความไว1 [3:1:1] สายนี้ จะตีเบากว่าสายแรกในระดับที่ควรจะเป็นครับ แต่สิ่งที่ได้มานั้น คือความเร็วในการออกตัวที่ไวกว่า หลบได้มากกว่านั่นเอง สายนี้ยังคงเหมาะกับพวกสายตีอยู่ครับ

ข้อดี ของสาย [3:1:1]
1. หลบการโจมตีได้มากกว่าสาย [4:1||5:0]
2. ตีธรรมดา แม่นกว่าสาย [4:1||5:0]
ข้อเสีย ของสาย [3:1:1]
1. ตีเบากว่า [4:1||5:0]
2. ออกตัวได้ ไม่ไว เท่าที่ควร
3. หลบได้ ไม่พริ้ว เท่าที่ควร

2.2. สาย กำลัง2 ทนทาน2 ความไว1 [2:2:1] สายนี้ จะตีเบากว่าทุกสายข้างบนครับ (และสายย่อยๆจากนี้จะเบาลงจนถึงเบาที่สุดกันเลยทีเดียว)

ข้อดี ของสาย [2:2:1]
1. ถึกทน กว่าทุกสายข้างบนมากครับ อยู่นานกันเลยทีเดียว =w="
2. ตีแม่นกว่าสายแรกครับ
ข้อเสีย ของสาย [2:2:1]
1. ตีเบากว่าทุกสายข้างบนอย่างเห้นได้ชัดเจนสุดๆครับ-*-
2. ออกตัวได้ ไม่ไว เท่าที่ควร
3. หลบได้ ไม่พริ้ว เท่าที่ควร

2.3. สาย กำลัง2 ทนทาน1 ความไว2 [2:1:2] สายนี้จะเหมือนสายข้างบนนิดหน่อยครับ สายนี้สามารถออกตัวได้เร็ว ทำให้ป่วนฝ่ายตรงข้ามได้"มากกว่า"
ข้อดี ของสาย [2:1:2]
1. ออกตัวได้ไวกว่าทุกสายข้างบนอย่างชัดเขนครับ
ข้อเสีย ของสาย [2:1:2]
2. ตีไม่แรงเท่าที่ควร
3. ไม่ถึกทนเท่าที่ควร

สายนี้แบ่งย่อยไปได้อีกเยอะครับ ผมขอยกหลักๆที่อยู่ในหัวผมมาแค่นี้นะครับ ที่เหลือคงแล้วแต่คุณแล้วหละว่าอยากให้มันออกมาเป็นแบบไหน

---------------------------------------------------------------------------------

3. หมา Hybrid จะขอแบ่งเป็น 2 แบบหลักๆครับ แต่ Hybrid ในที่นี้ไม่ได้จะให้ออกมาสมดุลนะครับ แต่จะหมายถึง "2พลัง" นั่นเอง

3.1 สาย กำลัง2 ทนทาน3 [2:3] สายนี้ ถึกปานรถถังครับ แล้วยังมีพลังโจมตีที่ไม่ต่ำจนเกินไปครับ

ข้อดี ของสาย [2:3]
1. ทนมือทนเท้ามากครับ
ข้อเสีย ของสาย [2:3]
1. ตีไม่แรงเท่าที่ควร
2. ออกตัวได้ช้าครับ
3. หลบแทบไม่พ้นเลยทีเดียว *-*

3.2 สาย กำลัง3 ทนทาน2 [3:2] สายนี้จะเน้นออกลุยๆ สายนี้ไปได้ทุกที่ครับ เพราะถึกในระดับนึงที่ควรจะถึก และตีได้ไม่เบาครับ

ข้อดี ของสาย [3:2]
1. ไปได้ทุกที่
2. ตีไม่เบาจนหน้าเกลียด
3. ทนมือทนเท้าได้ระดับหนึ่ง
ข้อเสีย ของสาย [3:2]
1. ออกตัวได้ช้ามาก
2. หลบแทบไม่พ้น

-------------------------------------------------------------------------------------

4. หมา Devotion ครับ หรือ หมาขอเจ็บแทนนั่นเอง ไม่ต้องพูดให้มากครับว่าหมาสายนี้เหมาะกับสายอาชีพอ่ะไร 555+ พวกนักเวทต่างๆนาๆนั่นเองครับ^^ โดยใช้ควบคู่กับคำสั่ง "คุ้มครอง" นั่นเอง

4.1 สาย กำลัง1 ทนทาน4 [1:4] ที่ต้องขอเปิดด้วยสายน้ เพราะถือเป็นสายหลักที่สาย Devo ควรจะเป็นนั่นเองครับ

ข้อดี ของสาย [1:4]
1. ถึกปานหินผาจริงๆ 555+
ข้อเสีย ของสาย [1:4]
1. ตีเบา ถึงเบาโคตร ครับ -*-
2. ออกตัวช้า
3. หลบเขาแทบไม่พ้น =w="
4. ไม่เหมาะกับการพาไปตี้ครับ เดี่ยวจะโดนเพื่อนในทีมด่าเอาว่าไม่ชวย-*-
**ที่ต้องทิ้ง กำลัง1 ไว้ก็เพื่อไม่ให้มันตีเบาเกินไปถ้าอยากจะให้มันช่วยตีนะครับ*-*

4.2 สาย ทนทาน 5 [0:5] สายนี้ เกิดมาเพื่อเจ็บแทน อย่างเดียวครับ = =

ข้อดี ของสาย [0:5]
1. ถึก.... ไม่มีคำไหนมาอธิบายอ่ะไรให้มากมายไปกว่านี้แล้วครับ...
ข้อเสีย ของสาย [0:5]
1. ชอบเอาเล็บไปแปลงคนให้มอนอยู่เสมอๆ *-*(ดาเมจแบบสกิดขนนั่นหละ*-*)
2. ออกตัวช้า
3. หลบแทบไม่พ้น
4. ไม่เหมาะกับการพาไปตี้ครับ เดี่ยวจะโดนเพื่อนในทีมด่าเอาว่าไม่ชวย-*-

----------------------------------------------------------------------------------------------

เอาหละ คร่าวๆเกี่ยวกับสายของหมาแบบ Basic กันไปแล้ว มาดูกันต่อว่า หมายสายที่ผมแนะนำไปนี้ เหมาะกับอาชีพ "แนวไหน" บ้าง

1. สายดาบ พวกดาบ/กระบี่ สายที่เหมาะก็จะเป็น หมาสายตี [1.1,1.2] || สายAll [2.1,2.2] || สาย Hybrid [3.2]
2. สายเวท พวกทวน/พระ สายที่เหมาะก็จะเป็น หมาสาย Hybrid [3.1,3.2] || สาย Devotion [4.1] || สาย All [2.1]

ต่อไปมาพูดคร่าวๆถึงหน้าที่หมาใน Battle กันซักนิดนึงครับ

หมานั้น เป็นตัวแปรสำคัญมากในการต่อสู่ทั้งในแบบเก็บเลเวว และแบบ PVP เลยทีเดียว หลายคนอาจเห็นว่า ค่าความไว นั้น ไม่สำคัญ แต่สำหรับ
การ PVP แล้ว การออกตัวก่อนนั้น ได้เปรียบมากครับ อย่างเช่น หากให้หมาออกไปกัดคู่ต่อสู้แล้ว เลือดคู่ต่อสู้เหลือประมาณ [|||||||----] เขาก็จะเริ่มคิดแล้วครับว่า พอถึงตาต่อไปของเขา เขาจำเพิ่มเลือดให้ตัวเอง เพิ่มพลังป้องกันให้ตัวเอง หรือจะโจมตีต่อไปดี นั่นก็คือ สามารถสร้างความสับสนให้คู่ต่อสู้ได้นั่นเอง

ซึ่งตรงกันข้ามกับการที่ค่า ความไว ของเราต่ำ นั่นหมายถึง เราจะโดนโจมตีก่อน ทำให้เราเสียข้อได้เปรียบตรงนี้ไป กลายเป็นเราโดนสร้างความสับสนแทนว่าตาต่อๆไปของเราจะทำยังไงดี จะบัฟ จะฮีล หรือจะตีต่อไปดี เพราะหากหมาเราตีแรงจริง [5:0] แต่ออกตัวช้า ตัวเปราะ เราก็โดนเขาตีก่อน มันอาจจะทำให้เราไม่กล้าที่จะตีเขากลับไป แต่จะเป็นการเพิ่มเลือดให้ตัวเองแทน นั่นคือโอกาศที่เราเสียไปนั่นเองครับ

สรุปคือ ค่าความไว สำคัญมากไม่แพ้ค่า กำลัง หรือ ความทนทาน เลยครับ (แต่อาจจะไม่มีความสำคัญเลยกับสาย Devotion ก็ได้มั้งครับ*-*)

ไม่ได้หมายถึงแค่กับหมานะครับ แต่หมายถึง ตัวละครหลัก เราด้วยนั่นเอง ถึงเราจะตีแรง ถึกทนแค่ไหน แต่ถ้าออกตัวช้า เราจะเสียโอกาศในการตี/การบัพ หรือการช่วยเหลือเพื่อนๆในทีมไป หนำซ้ำอาจจะยังโดนรุมตีไปเลยในตาแรกก็ได้*-*

วันนี้ขอฝากไว้แค่นี้หละครับ^^

แก้ไขล่าสุดโดย cruzercruz เมื่อ Sun Apr 10, 2011 12:04 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
Admin
Administrators
Admin

[Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู   [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู EmptySat Apr 09, 2011 3:32 pm

แหล่มเลยครับ กระทู้นี้ cheers
https://wonderjourney.thai-forum.net

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู   [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู EmptySat Apr 09, 2011 7:09 pm

โอ้โห~ห!! affraid affraid affraid
matee00
Moderators
Moderators
matee00

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู   [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู EmptySat Apr 09, 2011 8:01 pm

ถูกใจชื่อสาย Devotion มาก ฮ่าๆๆๆ
BeeBee
BeeBee

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู   [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู EmptySun Apr 10, 2011 3:08 am

ว้าววววว ขอบบคุณมากเลยค่า ข้อมูลละเอียดยิบสุดยอดได้ใจจริงๆ ว่าแต่ ทดลองเองเลยหรือเปล่าคะเนี่ย

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู   [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู EmptySun Apr 10, 2011 11:10 am

จนถึงป่านนี้ผมยังไม่รู้เลยว่าหมาผมเติมเลือดยังไง บอกทีครับ

แก้ไขล่าสุดโดย กล้วeทoด_sv.2 เมื่อ Sun Apr 10, 2011 11:46 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
https://www.facebook.com/?ref=home
cruzercruz
cruzercruz

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู   [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู EmptySun Apr 10, 2011 11:18 am

BeeBee พิมพ์ว่า:
ว้าววววว ขอบบคุณมากเลยค่า ข้อมูลละเอียดยิบสุดยอดได้ใจจริงๆ ว่าแต่ ทดลองเองเลยหรือเปล่าคะเนี่ย

ไม่ได้ทดลองเองหรอกครับ แต่ผมยกตัวอย่างหมาที่เลเวว 50ครับ แล้วผมไม่มีปัญญารีสายหมาตัวเองเพื่อมาทดลองหรอกครับ >< รียังไงผมยังไม่ทราบเลย T^T

นั่นหมายความว่า จะให้เปรียบเทียบระหว่าง

หมาสายตี ที่อัพ กำลัง 5 กับหมาสาย Devo ที่อัพ ทนทาน 5 จะเห็นความแตกต่างของแต่ละสายตัวเองอย่างเห็นได้ชัดครับ^^

หมาผมเป็นแบบ [2:1:2] ไวไม่แพ้เจ้าของครับ หุหุ พริ้วซ้าาาา ความไวหมาตอนนี้ของผมอยู่ที่ 13x ครับ^^(พอๆกับเจ้าของเลย เล่นทวนแต่ค่าความไวอยู่ที่ 12x ><)

กล้วeทoด_sv.2 พิมพ์ว่า:
จนถึงป่านนี้ผมยังไม่รู้เลยว่าหมาผมติดเลือดยังไง บอกทีครับ

หมาติดเลือดหมายถึงอ่ะไรครับ ผมไม่เข้าใจ = =?
pietoona
หัวหน้ากองร้อย
pietoona

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู   [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู EmptySun Apr 10, 2011 11:24 am

หมาจะแปลงร่างเป็น นางฟ้า lol! lol!

ฮิ้ว ๆ ๆ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู   [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู EmptySun Apr 10, 2011 11:47 am

จนถึงป่านนี้ผมยังไม่รู้เลยว่าหมาผมติดเลือดยังไง บอกทีครับ

หมาติดเลือดหมายถึงอ่ะไรครับ ผมไม่เข้าใจ = =?[/quote]

โทดทีครับรีบพิม แก้ไขแล้วครับ ตามนั้น Razz
https://www.facebook.com/?ref=home
missword01
missword01

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู   [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู EmptySun Apr 10, 2011 12:02 pm

วิธีเติม มี 2 แบบ

1. กดที่หลอดเลือดหมาในขณะไม่ทำการต่อสู้

2. ขณะสู้กดคำว่า คุ้มครอง หรือกด E เลือกยาเพิ่มเลือด แล้วกดที่หมา
[Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู A257772763e099f5f55b8cb190f36366

3. ไปที่เมืองฉางอัน หาNPC การรักษา เสียตัง 70-100 (ไว้จะหารูป กับพิกัดมาลงให้)

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู   [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู EmptySun Apr 10, 2011 12:27 pm

ขอบคุณครับ เหอะๆงงมาตั้งนาน Very Happy
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู   [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู EmptySun Apr 10, 2011 2:59 pm

pietoona พิมพ์ว่า:
หมาจะแปลงร่างเป็น นางฟ้า lol! lol!

ฮิ้ว ๆ ๆ

คิดได้ไงเนี้ยะ cheers
https://wonderjourney.thai-forum.net
pietoona
pietoona

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู   [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู EmptySun Apr 10, 2011 5:19 pm

Admin พิมพ์ว่า:
pietoona พิมพ์ว่า:

ฮิ้ว ๆ ๆ

คิดได้ไงเนี้ยะ cheers

มันเป็นความจริงครับ...ร่างแปลงของจิ้งจอกเก้าหาง จากเวปของจีน จะเป็นนางฟ้า

รูปยืนยัน
[Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู 4qn99

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู   [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู EmptyMon Apr 11, 2011 12:11 am

แล้วทารกวัวขาว อะครับ มีเทคนิคการอัพป่ะ ครับ
cruzercruz
cruzercruz

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู   [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู EmptyMon Apr 11, 2011 9:43 pm

แล้วทารกวัวขาว อะครับ มีเทคนิคการอัพป่ะ ครับ

หลักการอัพจะไม่ต่างกันครับ วัวขาวหรือพวกสายตีสายพลังนี่ แนะนำให้ลองดู สายตี กับ สาย All อ่ะครับ (ไม่รู้จะตั้งชื่อสายว่าอ่ะไรดี-*-) ยังไง ทารกวัวขาว อัพ เปรียว ไปเยอะก็คงไม่เหมาะหละมั้ง*-*
peace___
peace___

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู   [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู EmptyWed Apr 20, 2011 11:41 am

มันก็เปน แนวทาง อ่ะนะ พระ สายDEVO เวิคไหม ก็ไม่ค่อยเวิคนะ พระ ต้องไห้สัตว์ ช่วยทำดาเมจด้วยมากกว่าอ่ะ พระ ไม่มีสกิล เสริมโจมตี เท่าอาชีพอื่นเลย
ได้หมาสายDEVO มา ก็ ยื้อเวลาเฉยๆๆอ่ะครับ คิดว่านะ อย่าตัวผมก็เล่นหมา สาย กำลังเปรียวอยู่ แต่ หมามีสกิลหายตัวก็เลย ได้เปรียบหน่อย3เทินแรก
zerost

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู   [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู EmptyWed May 04, 2011 11:43 am

ไม่มีหมาสายอัพเวทเหรอครับ
แบบว่าสงสัย
oekza101
Moderators
Moderators
oekza101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู   [Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู EmptyWed May 04, 2011 12:06 pm

zerost พิมพ์ว่า:
ไม่มีหมาสายอัพเวทเหรอครับ
แบบว่าสงสัย

สกิลของหมาเป็นสกิลตอบสนองกับค่าโจมตีฟิสิกถ้าจะเล่นสายเวทย์โดยการเอาใบสกิลมาอัพให้มันแล้วอัพเวทย์

แนะนำว่า ไปเลี้ยงตัวอื่นที่เป็นสายเวทย์เลยดีกว่าครับ

[Basic] หมาแบบไหน เหมาะกับอาชีพอ่ะไร มาดู
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1