มหัศจรรย์การเดินทาง (Wonder Journey)

แหล่งพูดคุยของ กลุ่มแฟนมหัศจรรย์การเดินทาง

บ้านบ้าน  CalendarCalendar  GalleryGallery  ช่วยเหลือช่วยเหลือ  ค้นหาค้นหา  รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก  กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

Share | 

อยากรู้วิะีใช้ยาวงจักรยันตายเกิด ยาปรินิพพาน

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
samja
กองกำลังหน้าใหม่
กองกำลังหน้าใหม่

ตั้งหัวข้อเรื่อง: อยากรู้วิะีใช้ยาวงจักรยันตายเกิด ยาปรินิพพาน    Sun May 08, 2011 6:35 pm

อยากรู้วิะีใช้ยาวงจักรยันตายเกิด ยาปรินิพพาน

ผม งง มาก มันใช้ยังไงอะครับรบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว
Chamlong
Moderators
Moderators

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากรู้วิะีใช้ยาวงจักรยันตายเกิด ยาปรินิพพาน    Tue May 10, 2011 7:07 pm

1. กงจักร ใช้ตอน เป็นทารก ทำให้เป็นทารกเปลี่ยนแปงคับ
2. ปรินิพาน ใช้ตอนเป็นทารกเปลี่ยนแปลงคับ ใช้เพื่อสุ่มค่าต่างๆ ของมันให้ดีขึ้น

วิธีใช้

1. ดูตรงอ่างรวมสมบัตินะครับ

สังเกต รอบๆ จะมีวงกลมเล้กๆ ล้อมรอบอยู่

รู้สึกจะเป็น วงกลม อันริมขวา อยู่บนสุดน่ะครับ (ผมจำชื่อไม่ได้)

2. กดแถบริมซ้าย ถ้าจำไม่ผิด จะเป็นอันล่างสุดนะครับ

3. กดสัตว์เลี้ยงให้พักผ่อน (ระวังอย่ากด ปล่อยนะครับ)

4. กดเลือกสัตว์เลี้ยง

5. กดยาปรินิพาน ลาก มาใส่

6. มีให้เลือก 3 อัน

1 รีใหม่หมด ส่วนใหญ่ดีขึ้นมาก
2. เปลี่ยนให้ดีขึ้น เล็กน้อย
3. รีเลเวล ใหม่หมด ไม่มีค่าไหนเปลี่ยน

7. สวดมนต์ให้ค่า ออกมาดีๆ ข้อนี้สำคัญมากครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1