มหัศจรรย์การเดินทาง (Wonder Journey)
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
มหัศจรรย์การเดินทาง (Wonder Journey)

แหล่งพูดคุยของ กลุ่มแฟนมหัศจรรย์การเดินทาง

บ้านบ้าน  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

ทำอย่างไรดาบถึงจะชนะนินได้

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
sapopkop
กองกำลังหน้าใหม่

ทำอย่างไรดาบถึงจะชนะนินได้ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ทำอย่างไรดาบถึงจะชนะนินได้   ทำอย่างไรดาบถึงจะชนะนินได้ EmptyWed May 04, 2011 8:27 am

เซง ตอนที่นินหายตัวนี้แหละ มันจะมีสกิลแก้ท่าหายตัวนินมั๊ยอะครับ ช่วยตอบหน่อย
ขึ้นไปข้างบน Go down
matee00
Moderators
Moderators
matee00

ทำอย่างไรดาบถึงจะชนะนินได้ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำอย่างไรดาบถึงจะชนะนินได้   ทำอย่างไรดาบถึงจะชนะนินได้ EmptyWed May 04, 2011 9:34 am

ถ้าพูดในความเป็นจิงถือว่าทำได้ยากพอตัว!?
วิธีชนะเท่าที่ผมคิดได้มี 3 วิธี
- ให้สัตเลี้ยงมีสกิลสัมผัส ซึ่งมีผลทำให้มีโอกาสโจมตีแล้วหายตัวยกเลิกได้ แล้วเราก็ฆ่าให้ตายด้วยกวาดล้าง (ถ้าสามารถฟันตายในดาบเดียว)
- หากอยู่ในห้องเทพสังหาร สามารถซื้อของที่ทำให้เห็นหายตัวได้ แต่ผลของไอเท็มอยู่ไม่นานนัก เราก็ต้องกวาดล้างให้ตายในทีเดียวเช่นกัน
- อัพเปรียวให้ออกตัวไวกว่าเล็บ ชาจแล้วลงมือก่อนที่เล็บจะหายตัวอีกรอบ
zerost

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำอย่างไรดาบถึงจะชนะนินได้   ทำอย่างไรดาบถึงจะชนะนินได้ EmptyWed May 04, 2011 11:54 am

ผมใช้วิธีป้องกันจนมันปรากฎตัวก็กดโจมตี 3 ครั้งซ้อน
เช่นตอนที่ พยายมใช้สกิลโจมตี ตอนที่ไม่หายตัว ตอนนั้นหละ
หรือไม่ก็ป้องกันไปเพิ่มเลือดไปจนเวทมันหมดอะ (เปลืองหน่อยแต่สะใจ)

แต่ต้องกะจังหวะดีๆ (ถ้าออกตัวก่อนได้จะดีมาก ก่อนมันหายตัว)

ทำอย่างไรดาบถึงจะชนะนินได้
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1