มหัศจรรย์การเดินทาง (Wonder Journey)
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
มหัศจรรย์การเดินทาง (Wonder Journey)

แหล่งพูดคุยของ กลุ่มแฟนมหัศจรรย์การเดินทาง

บ้านบ้าน  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

กล่องสมบัติแสงจันทร์

Go down 
matee00
Melancholic
6 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Melancholic
กองกำลังหน้าใหม่
Melancholic

กล่องสมบัติแสงจันทร์ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: กล่องสมบัติแสงจันทร์   กล่องสมบัติแสงจันทร์ EmptyWed May 04, 2011 2:09 am

หลังจากเควสหน้าคนใจสัตว์อ่ะ ทำไง
ขึ้นไปข้างบน Go down
matee00
Moderators
Moderators
matee00

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กล่องสมบัติแสงจันทร์   กล่องสมบัติแสงจันทร์ EmptyWed May 04, 2011 9:40 am

Melancholic พิมพ์ว่า:
หลังจากเควสหน้าคนใจสัตว์อ่ะ ทำไง

ถามแบบนี้น่าลบดีมั๊ยเนี่ย!!!

มันก็เควสต่อเนื่องนี่คับ เวลถึงก็ทำต่อไปเรื่อยๆ ลำดับต่อไปเควสเต่ามังคั่ง
phoenixkai
หัวหน้ากองร้อย
phoenixkai

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กล่องสมบัติแสงจันทร์   กล่องสมบัติแสงจันทร์ EmptyWed May 04, 2011 11:15 am

เควสนี้เราได้กล่อง ตั้งแต่หลังเอาชนะ มารทะเลชุนมาครับ
ตี้ไปเรื่อยๆ ถึงแม่นาง 13 ไป หน้าคนใจสัตว์ กล่องสมบัติแสนจันทร์ให้ติดไว้กับตัวห้ามขายหรือทิ้ง เพราะว่าต้องให้ป้ายจิงจิงครับ

ให้เสร็จต่อไเป็นเควสตีเอากระดองครับ
ตอนนี้ถึงผ่านเอากระดองแล้วครับ

เอากระดองเต่าไปให้หลีชุนเฟิงครับ ตีมันลำบากจริงๆ.....เลือดตั้ง 70000 ปลาย....- -* แพ้ 2 รอบแล้ว

ลุ้นผ่านเควสเต่าแล้วจะเป็นอะไต่อ หาคนๆเซิฟ 1
matee00
Moderators
Moderators
matee00

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กล่องสมบัติแสงจันทร์   กล่องสมบัติแสงจันทร์ EmptyWed May 04, 2011 11:19 am

phoenixkai พิมพ์ว่า:
เควสนี้เราได้กล่อง ตั้งแต่หลังเอาชนะ มารทะเลชุนมาครับ
ตี้ไปเรื่อยๆ ถึงแม่นาง 13 ไป หน้าคนใจสัตว์ กล่องสมบัติแสนจันทร์ให้ติดไว้กับตัวห้ามขายหรือทิ้ง เพราะว่าต้องให้ป้ายจิงจิงครับ

ให้เสร็จต่อไเป็นเควสตีเอากระดองครับ
ตอนนี้ถึงผ่านเอากระดองแล้วครับ

เอากระดองเต่าไปให้หลีชุนเฟิงครับ ตีมันลำบากจริงๆ.....เลือดตั้ง 70000 ปลาย....- -* แพ้ 2 รอบแล้ว

ลุ้นผ่านเควสเต่าแล้วจะเป็นอะไต่อ หาคนๆเซิฟ 1

ถ้าจำไม่ผิด กล่องให้แล้วให้เรยไม่ใช่เหรอ รุสึกผมจะเก็บไว้อยู่เผื่อย้อนกลับตอนเรียนสกิลพลาด!?
ถ้าจำผิดโทดด้วย เด๋วเซิร์ฟลองเข้าไปดูก่อน
phoenixkai
phoenixkai

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กล่องสมบัติแสงจันทร์   กล่องสมบัติแสงจันทร์ EmptyWed May 04, 2011 11:58 am

^
^
ไม่ครับ ต้องเก็บไว้ครับกล่องนี้ ห้ามใช้อะไรทั้งนั้น เพราะเป็นเควสย้อนเวลาครับ เควสแม่นางสิบสาม เควสหน้าคนใจสัตว์เป็นย้อนเวลาครับ

เพราะเราย้อนไป 500 ปีก่อน เมื่อเควสนี้เสร็จเอากล่องนี้ให้ป้ายจิงจิงเพื่อย้อยไป ณ ปัจจุบันครับ

ตอนแรกก็งงเหมือนกันว่าเอาไว้ทำอะไร.....ทีนี้พอจบเควสย้อนเวลาก็คืนกล่องครับ

ปล. ผมเล่นสองตัวอีกตัวเอาไปเก็บไว้ในคลังเลยไปที่ตามเอาที่คลังมาให้เลย ส่วนอีกตัวให้แล้วได้ทำเควสต่อ
ปล2.ถ้าใช้ไปแล้วสร้างที่อ่างรวมสมบัติได้ครับ
ปล3.เควสกระดองยังไม่เสร็จเลย ใครก็ได้ช่วยที

แก้ไขล่าสุดโดย phoenixkai เมื่อ Wed May 04, 2011 12:05 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
peace___
peace___

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กล่องสมบัติแสงจันทร์   กล่องสมบัติแสงจันทร์ EmptyWed May 04, 2011 12:05 pm

เหมือน ข้างบน อ่ะ ถ้า จะเก็บเควสเปลือกเต่าไวๆๆเอาพิญไปด้วยใช้สกิลลดเลือดเปน% อ่ะ มันตายไว ส่วนตัวลูกมัน เทินแรกก็อย่าพึ่งไปตีกดจับไห้หมดก่อนจะไวมากครับ- - แค่นี้แหละ
phoenixkai
phoenixkai

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กล่องสมบัติแสงจันทร์   กล่องสมบัติแสงจันทร์ EmptyWed May 04, 2011 12:08 pm

เทคนิคตีเต่าเทพคือ จับลูกทีมมันมากิน ฮิฮิๆ
Melancholic
Melancholic

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กล่องสมบัติแสงจันทร์   กล่องสมบัติแสงจันทร์ EmptyWed May 04, 2011 3:36 pm

ขอโทษครับ T T

ที่ถามนี่คือ มันได้หายไปแล้วเรียบร้อย ไม่รู้ว่าเผลอขายไปรึป่าว
Chamlong
Moderators
Moderators
Chamlong

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กล่องสมบัติแสงจันทร์   กล่องสมบัติแสงจันทร์ EmptyWed May 04, 2011 3:52 pm

phoenixkai พิมพ์ว่า:

เทคนิค ก็หาตี้เป็นพิณ (ขิม) ไปตีด้วย ถ้าหาไม่ได้ซิบมาก็ได้คับ

ผมเล่นเซฟ 1 ชื่อ CHAMLONG เดี๋ยวจะไปช่วยตีให้ ผมเล่นสำนัก เทวทูต
แต่มีเพื่อเล่นตัวพิณอยู่ จะชวนไปตีให้คับ

ปล. เควสต่อไปเป็น เภทภัยที่ยังมาไม่ถึง เลเวล 50
morisk
Moderators
Moderators
morisk

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กล่องสมบัติแสงจันทร์   กล่องสมบัติแสงจันทร์ EmptyWed May 04, 2011 4:01 pm

ใครเล่นเซิฟ 3 ที่เล่นพิณบ้าง ไว้จะชวนไปตีเต่าเทพ
phoenixkai
phoenixkai

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กล่องสมบัติแสงจันทร์   กล่องสมบัติแสงจันทร์ EmptyWed May 04, 2011 4:05 pm

เราเล่นขิมเหมือนกันจ้า ลืมสกิลดูดพลังไปอิอิ

กล่องสมบัติแสงจันทร์
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1