มหัศจรรย์การเดินทาง (Wonder Journey)
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
มหัศจรรย์การเดินทาง (Wonder Journey)

แหล่งพูดคุยของ กลุ่มแฟนมหัศจรรย์การเดินทาง

บ้านบ้าน  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

สงสัย !! ค่าตรัสรู้ของสัตว์ หาได้จากไหนครับ

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
sapopkop
กองกำลังหน้าใหม่

สงสัย !! ค่าตรัสรู้ของสัตว์ หาได้จากไหนครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: สงสัย !! ค่าตรัสรู้ของสัตว์ หาได้จากไหนครับ   สงสัย !! ค่าตรัสรู้ของสัตว์ หาได้จากไหนครับ EmptyTue May 03, 2011 8:49 pm

บอกวิธีหน่อยครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
sapopkop

สงสัย !! ค่าตรัสรู้ของสัตว์ หาได้จากไหนครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สงสัย !! ค่าตรัสรู้ของสัตว์ หาได้จากไหนครับ   สงสัย !! ค่าตรัสรู้ของสัตว์ หาได้จากไหนครับ EmptyWed May 04, 2011 3:55 am

ดันครับ
oekza101
Moderators
Moderators
oekza101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สงสัย !! ค่าตรัสรู้ของสัตว์ หาได้จากไหนครับ   สงสัย !! ค่าตรัสรู้ของสัตว์ หาได้จากไหนครับ EmptyWed May 04, 2011 4:14 am

ได้จะการที่สัตว์เลี้ยงเลเวลอัพครับ

จะอัพเร็วหรือช้าขึ้นอยู่กับค่าที่อยุ่ข้างบนของค่าตรัสรู้นั้นแหละ ถ้าเต็ม100 ก็อัพไวที่สุด

ถ้าใช้ยานิพพานสุ่มแล้วเลือกสุ่มแบบเลเวลไม่ลด ในข้อสอง มีโอกาศ ตรัสรู้ติดลบนะครับ
sapopkop

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สงสัย !! ค่าตรัสรู้ของสัตว์ หาได้จากไหนครับ   สงสัย !! ค่าตรัสรู้ของสัตว์ หาได้จากไหนครับ EmptyWed May 04, 2011 8:09 am

oekza101 พิมพ์ว่า:
ได้จะการที่สัตว์เลี้ยงเลเวลอัพครับ

จะอัพเร็วหรือช้าขึ้นอยู่กับค่าที่อยุ่ข้างบนของค่าตรัสรู้นั้นแหละ ถ้าเต็ม100 ก็อัพไวที่สุด

ถ้าใช้ยานิพพานสุ่มแล้วเลือกสุ่มแบบเลเวลไม่ลด ในข้อสอง มีโอกาศ ตรัสรู้ติดลบนะครับ

อ่อครับ แล้วเหรียญ ปีศาจนี้หาจากไหนหรอครับ
matee00
Moderators
Moderators
matee00

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สงสัย !! ค่าตรัสรู้ของสัตว์ หาได้จากไหนครับ   สงสัย !! ค่าตรัสรู้ของสัตว์ หาได้จากไหนครับ EmptyWed May 04, 2011 9:29 am

แต้มตรัสรู้เพิ่มตาม ความเข้าใจ (ค่าข้างบนแต้มตรัสรู้)
ที่ความเข้าใจ100 จะได้แต้มตรัสรู้ประมาณ 70เศษๆต่อเลเวล

และที่แต้มตรัสรู้ติดลบนั้นเกิดจากค่าความเข้าใจของเราน้อยลงจากเดิมคับ
เช่น ความเข้าใจตอนแรกประมาณ 90 ได้แต้มตรัสรู้ประมาณ 50 ต่อเลเวล เก็บเลเวลไปประมาณเวล 40
(39*50 = 1950+500 (แต้มตรัสรู้เริ่มต้นให้มา500)) จับเรียนสกิลไปสองสกิล เหลือแต้มตรัสรู้ 450
จับเพิ่มคุณสมบัติด้วยข้อสอง (ดาวเพิ่มขึ้น แต่สุ่มค่าเข้าใจ) ได้ความเข้าใจเหลือ 50 ซึ่งสมมติได้ค่าตรัสรู้ 20 ต่อเลเวล(มั่วตัวเลขนะ)
ปัจจุบันเลเวล 40 (39*20 = 780+500) แต้มตรัสรู้สุทธิ ณ ปัจจุบัน -720
นี่แหละเหตุผลที่ทำไมค่าตรัสรู้ติดลบ ในทางกลับกัน

ความเข้าใจตอนแรก 50 ซึ่งได้ค่าตรัสรู้ 20 ต่อเลเวล ปัจจุบันเลเวล 40 (39*20 = 780+500) เรียนสกิลได้1สกิล และเหลือแต้มตรัสรู้ 280
ทำการเพิ่มคุณสมบัติโดยข้อสอง หรือกดอัพค่าความเข้าใจ (กดบวก1ครั้งเพิ่มขึ้น10)
ปัจจุบันค่าความเข้าใจ 100 ซึ่งได้ค่าตรัสรู้ประมาณ 70 (39*70 = 3270+500) แต้มตรัสรู้ปัจจุบันเหลือ 2770
oekza101
Moderators
Moderators
oekza101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สงสัย !! ค่าตรัสรู้ของสัตว์ หาได้จากไหนครับ   สงสัย !! ค่าตรัสรู้ของสัตว์ หาได้จากไหนครับ EmptyWed May 04, 2011 11:07 am

sapopkop พิมพ์ว่า:
oekza101 พิมพ์ว่า:

อ่อครับ แล้วเหรียญ ปีศาจนี้หาจากไหนหรอครับ

เหรียญปิศาจ ก็ คือ วิญญาณ แหละครับ

แนะนำอ่าน....

https://wonderjourney.thai-forum.net/t289-topic

สงสัย !! ค่าตรัสรู้ของสัตว์ หาได้จากไหนครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1