มหัศจรรย์การเดินทาง (Wonder Journey)
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
มหัศจรรย์การเดินทาง (Wonder Journey)

แหล่งพูดคุยของ กลุ่มแฟนมหัศจรรย์การเดินทาง

บ้านบ้าน  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

เทคนิคการย้าย"ดาว"

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
BeeBee
กองกำลังหน้าใหม่
BeeBee

เทคนิคการย้าย"ดาว"  Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เทคนิคการย้าย"ดาว"     เทคนิคการย้าย"ดาว"  EmptySat Apr 09, 2011 1:25 am

Credit - Tanu Wongkalasin

ยังมีเทคนิคอีกอย่างนึง เผื่อหลายคนยังไม่รู้คือ..

"เมื่อเปลี่ยนเครื่องป้องกันชิ้นใหม่ เราไม่จำเป็นต้องไปหาของมาเพิ่มดาวให้ของชิ้นใหม่นั้นเลย แต่เราสามารถ"ย้ายดาว"จากของชิ้นเก่าเรา ไปให้ชิ้นใหม่ได้!!!"

ทำยังไง มาดู
1. ไปที่รูปเตาหลอมมุมซ้ายบน(ที่ใช้เพิ่มดาวหรือหลอมนั่นแหละครับ)
2. ไปที่เมนูย้ายดาว จะอยู่ที่แท็ปที่สองทางซ้ายของเมนู(มั้งครับ ลองงงมๆดู ไม่แน่ใจ)
3. ใส่ของชิ้นเก่าที่ต้องการย้ายไว้ช่องบน
4. ใส่ของชิ้นใหม่ที่อยากจะย้ายดาวเข้ามาในช่องที่สอง
5. กดย้าย
6. สำเร็จเรียบร้อยย ><

เมื่อเสร็จแล้ว ไอเทมชิ้นเกา "จะหายไป" นะครับ เรื่องนี้ก็ควรระวังนิดนึงถ้าอยากเอามันไปขายต่อ
และผมไม่แน่ใจนะว่ามันมีโอกาศสำเร็จหรือปล่าว เพราะผมทำมา3ครั้ง ไม่มีพลาดเลย(ย้าย5ดาวทวน20->5ดาวทวน30 -> 5ดาวทวน40) และดาเมจที่ได้มานั้น +ต่อท้ายทวน40ผมเป็น +2xx !!
แค่5ดาวนี่ +ดาเมจได้ถึง200แล้ว!! โดยที่เราไม่ต้องไปเสียเวลาหาเพชรในระดับสูงๆมาตีดาวใหม่เลยครับ

ผมขาดตรงไหนไปก็ขออภัยด้วยนะครับ จำไม่ได้แล้วว่าตัวเองพิมไรไปบ้าง 55+ มันมือมาก><

ยกมาจากบอร์ดนักเวทครับ ผมได้ไปโพสไว้ แล้วอยากเอามาให้คนที่ยังไม่ทราบได้ทราบกัน หวังว่าจะมีประโยชน์นะครับ^^
ขึ้นไปข้างบน Go down
cruzercruz
cruzercruz

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เทคนิคการย้าย"ดาว"     เทคนิคการย้าย"ดาว"  EmptySat Apr 09, 2011 1:34 am

โอ้วอีกที่ ขอบคุณสำหรับเครดิตมากเลย ><

เพิ่มเติมเหมือนกระทู้ก่อนนิดนึงนะครับ

"หากต้องการจะย้ายดาวจากชิ้นหนึ่งไปสู่อีกชิ้นหนึ่ง ของที่ต้องการย้ายนั้น ต้องเป็นชนิดเดียวกัน ด้วยนะครับ"

อย่าง จะย้ายปลอกแขน6ดาว -> ปลอกแขน

แต่จะย้ายจาก ปลอกแขน6ดาว -> เกราะ ไม่ได้ครับ
Admin
Administrators
Administrators
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เทคนิคการย้าย"ดาว"     เทคนิคการย้าย"ดาว"  EmptySat Apr 09, 2011 1:45 am

ซ้ำกับผมอ่าคับ BeeBee
https://wonderjourney.thai-forum.net
pietoona
หัวหน้ากองร้อย
หัวหน้ากองร้อย
pietoona

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เทคนิคการย้าย"ดาว"     เทคนิคการย้าย"ดาว"  EmptySat Apr 09, 2011 10:49 am

Admin พิมพ์ว่า:
ซ้ำกับผมอ่าคับ BeeBee

มีแอบแซว....55555+ Laughing

เทคนิคการย้าย"ดาว"
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» เทคนิคการย้าย"ดาว" เผื่อมีหลายคนยังไม่รู้