มหัศจรรย์การเดินทาง (Wonder Journey)
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
มหัศจรรย์การเดินทาง (Wonder Journey)

แหล่งพูดคุยของ กลุ่มแฟนมหัศจรรย์การเดินทาง

บ้านบ้าน  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ

Go down 
peace___
Crow
phoenixkai
matee00
YenCha-
9 posters
ผู้ตั้งข้อความ
YenCha-
Moderators
Moderators

เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ   เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ EmptyWed Apr 27, 2011 6:23 am

สกิลของพระทั้งหมด ทำไรได้บ้างครับ เพราะว่า บางสกิลผมทดลองใช้แล้วเหมือนมันไม่ติดเลย .. รบกวนผู้รู้มาบอกทีนะครับ ขอบคุณครับ

ขึ้นไปข้างบน Go down
matee00
Moderators
Moderators
matee00

เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ   เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ EmptyWed Apr 27, 2011 9:16 am

YenCha- พิมพ์ว่า:

สกิลของพระทั้งหมด ทำไรได้บ้างครับ เพราะว่า บางสกิลผมทดลองใช้แล้วเหมือนมันไม่ติดเลย .. รบกวนผู้รู้มาบอกทีนะครับ ขอบคุณครับ

เยอะนะ = =
คำอธิบายสกิลก็มี ทำไมไม่อ่านนน นน
phoenixkai
หัวหน้ากองร้อย
หัวหน้ากองร้อย
phoenixkai

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ   เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ EmptyWed Apr 27, 2011 9:48 am

เอ่อนั้นสิ.....อ่านกันหน่อยนะ...........- -*
YenCha-
Moderators
Moderators

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ   เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ EmptyWed Apr 27, 2011 6:21 pm

อัยอ่าน น่ะอ่านแล้ว และก็ลองทดลองสกิลตามที่มันบอกแล้วครับ แต่ว่ามันไม่มีผลตามที่มันบอก หรือว่าบางทีลองเป็น 10ๆ ครั้งแทบจะไม่เคยติดเลย ก็เลยมาพิมพ์โพสต์ถาม
matee00
Moderators
Moderators
matee00

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ   เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ EmptyWed Apr 27, 2011 8:37 pm

สกิลไรบอกมาดีกว่า
Crow
กองกำลังหน้าใหม่
Crow

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ   เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ EmptyWed Apr 27, 2011 10:46 pm

อันนี้ป่าว

morisk พิมพ์ว่า:
สกิลทั้งหมด ผมอัพตอนเวล 35

สกิลที่บัฟเพิ่มเลือด+เวทย์ ผมไม่เคยเห็นเวทย์เพิ่มขึ้นเลย

เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ -2-3
peace___
peace___

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ   เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ EmptySat Apr 30, 2011 8:01 am

เพื่มเลือดระยะ นึงมันฮีล 5ตาอ่ะ ฮีลแรง ตามค่าโจมตีเวท
candy06eang

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ   เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ EmptySat Apr 30, 2011 10:50 pm

สกิลเพิ่มโจมกับกัน
เลเวลสูงเห็นผลเยอะมาก
เลเวล60 กดทีเดียวได้ 2 เป้าหมาย เพิ่มประมาณ200-300ได้มั้ง
อยู่นานเกิน3ตา (พอดีไม่ได้นับว่าอยู่กี่ตาเเต่เกิน3เเน่นอน)
peace___
peace___

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ   เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ EmptyMon May 02, 2011 4:57 pm

ครับ หลังๆๆพระเริ่มมีบทบาทในทีมมาก ครับ ไม่ใช่พระไหดแต่ ถ้าเปนทีม เจอพระสกิลระดับ60+ งานหนักครับ
YenCha-
Moderators
Moderators

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ   เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ EmptyWed May 04, 2011 9:07 am

นอกเหนือจากสกิลที่บอกมา พวกสกิล แก้ความผิดปกติ มัน ใช้แก้อะไรได้บ้างครับ และมีอีกหลายหลากสกิลเล้ย ที่ใช้งานได้ ใครทราบที่เหลือช่วยแนะนำทีนะครับ ขอบคุณครับ
matee00
Moderators
Moderators
matee00

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ   เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ EmptyWed May 04, 2011 9:35 am

YenCha- พิมพ์ว่า:
นอกเหนือจากสกิลที่บอกมา พวกสกิล แก้ความผิดปกติ มัน ใช้แก้อะไรได้บ้างครับ และมีอีกหลายหลากสกิลเล้ย ที่ใช้งานได้ ใครทราบที่เหลือช่วยแนะนำทีนะครับ ขอบคุณครับ

ผมบอกแล้วไงให้บอกชื่อสกิลมา แล้วจะตอบให้

ในส่วนของสกิลแก้ความผิดปกติ ยังไม่แน่ใจว่าแก้อะไรได้บ้าง เพราะไม่เคยใช้
matee00
Moderators
Moderators
matee00

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ   เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ EmptyWed May 04, 2011 9:37 am

candy06eang พิมพ์ว่า:
สกิลเพิ่มโจมกับกัน
เลเวลสูงเห็นผลเยอะมาก
เลเวล60 กดทีเดียวได้ 2 เป้าหมาย เพิ่มประมาณ200-300ได้มั้ง
อยู่นานเกิน3ตา (พอดีไม่ได้นับว่าอยู่กี่ตาเเต่เกิน3เเน่นอน)

อัพขั้น60+ ก้3ตาคับ ผมเล่นอยู่บัพกับกระบี่ประจำ
สกิลบัพกระบี่ปัจจุบันอยู่4ตา บัพพระ3ตา หมดก่อนกระบี่1ตาตลอดคับ
Shariff

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ   เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ EmptyThu May 05, 2011 11:53 am

แบบว่าสกิล มันมีเยอะเกิน 10 สกิล(1แผงสกิล)

แล้วผมสงสัยตรง บนแผงสกิลมีเลข 1 กำกับไว้

เลยสงสัยว่ามันต้องเปิดแผงที่ 2 ได้แน่ๆ

แต่คำถามคือ มันไปเปิดแผงที่ 2 ยังไง ใครรู้แชร์กันหน่อยนะครับ
phongbhop

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ....   เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ EmptyFri May 06, 2011 8:22 am

แล้วจะอัพ สเตตัส อะไร ให้พลังเวทมาก
ให้รีพลังเวทไวๆละคับ
แล้วจะอัพ สกิล อะไร ให้พลังเวทมาก
ให้รีพลังเวทไวๆละคับ

ผู้รู้ ช่วยชี้ชัดๆ
morisk
Moderators
Moderators
morisk

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ   เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ EmptyFri May 06, 2011 8:28 pm

เคยเจอหนักตอนไปปราบผีเวล 33 พระไม่อึดตายยกตี้แน่ พระ ต้องเวทย์เยอะพอควร
ถ้าหมาตาย พระก็ม่อง ไหนต้องฮิลตี้ไหนต้องเติมเวทย์

81 ทุกข์ -->ถึง พระต้องอึดหน่อย พระตัวเก่าผม ด่าน 2 ไปไม่รอด หมาโดนที่ 1400 อัพ เวทย์หมด หมาตายไปไม่รอด พระตีไม่แรง อัพมั่วเน่าสุด ๆ

เรื่องสกิลของพระครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาโพสต์ที พระล้วนๆๆๆ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1